SlideShare una empresa de Scribd logo
1 de 7
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: FAIRVIEW ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV – HOPE
Teacher: QUERUBEE D. DIOLULA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and Time: MARCH 13 – 17, 2023 (WEEK 5) Quarter: 3RD
QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan sa lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at kaunalaran ng bansa
B. Pamantayan sa Pagganap Naipapaliwanag ang tungkulin ng pamahalaan na itaguyod ang karapatan ng mamamayan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
1. Nasasabi ang kahulugan ng
mabuting pamumuno
2. Natatalakay ang epekto ng
mabuting pamumuno sa
pagtugon sa pangangailangan
ng bansa
3. Nasasabi ang kahalagahan
ng isang mabuting pinuno o
lider
AP4PAB-IIId-4
1. Nasasabi ang kahulugan ng
mabuting pamumuno
2. Natatalakay ang epekto ng
mabuting pamumuno sa
pagtugon sa pangangailangan ng
bansa
3. Nasasabi ang kahalagahan ng
isang mabuting pinuno o lider
AP4PAB-IIId-4
1. Naiisa-isa ang simbolo at
sagisag ng kapangyarihan ng
pamahalaan
2. Natatalakay ang kahulugan ng
ilang simbolo at sagisag ng
kapangyarihan ng pamahalaan
AP4PAB-IIId-5
1. Naiisa-isa ang simbolo at
sagisag ng kapangyarihan ng
pamahalaan
2. Natatalakay ang kahulugan ng
ilang simbolo at sagisag ng
kapangyarihan ng pamahalaan
AP4PAB-IIId-5
II. NILALAMAN Epekto ng Mabuting
Pamumuno sa Pagtugon sa
mga Pangangailangan ng
Bansa
Epekto ng Mabuting Pamumuno
sa Pagtugon sa mga
Pangangailangan ng Bansa
Ang Kahulugan ng mga Simbolo
at Sagisag ng Kapangyarihan ng
Pamahalaan
Ang Kahulugan ng mga Simbolo
at Sagisag ng Kapangyarihan ng
Pamahalaan
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T. G. pp. 120-122 T. G. pp. 120-122 T.G. pp. 122-124 T.G. pp. 122-124
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
L. M. pp. 262-267 L. M. pp. 262-267 L.M. pp. 268-272 L.M. pp. 268-272
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Lapis, bond paper, krayola
powerpoint presentation
Lapis, bond paper, krayola
powerpoint presentation
Mga larawan, lapis, papel, krayola,
bond paper
Mga larawan, lapis, papel,
krayola, bond paper
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin
Ano ang ibig sabihin ng check
and balance o pagsusuri at
pagbabalanse ng
kapangyarihan?
Ano ang epekto ng mabuting
pamumuno sa pagtugon sa
pangangailangan ng bansa?
Anu-ano ang mga epekto ng
mabuting pamumuno sa iba’t
ibang serbisyo ng pamahalaan?
 Kalusugan
 Kalakalan
 Kabuhayan
Ano ang kaibahan ng simbolo sa
sagisag?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpalaro ng Marching Drill.
Hatiin ang klase sa apat na
pangkat. Pipili ang bawat
pangkat ng kanilang lider.
Magpalaro ng Marching Drill.
Hatiin ang klase sa apat na
pangkat. Pipili ang bawat
pangkat ng kanilang lider.
Ipalaro ang Egg Hunting. Sa
larong ito, maghanda ng mga
simbolong gagamitin. Nakasulat sa
bawat simbolo ang mga paliwanag
kung paano mo makikita o
Ipalaro ang Egg Hunting. Sa
larong ito, maghanda ng mga
simbolong gagamitin. Nakasulat
sa bawat simbolo ang mga
paliwanag kung paano mo
mapupuntahan ang kinalalagyan
ng mga itlog.
makikita o mapupuntahan ang
kinalalagyan ng mga itlog.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Paano kayo nagplano ng
inyong gawain?
Paano ninyo ito
naisakatuparan?
Paano kayo nagplano ng inyong
gawain?
Paano ninyo ito naisakatuparan?
Itanong:
a. Paano ninyo nakita ang mga
itlog sa kanilang kinalalagya?
b. Sinunod ba ninyo nang tama ang
mga paliwanag na nakasulat sa
simbolo?
Itanong:
a. Paano ninyo nakita ang mga
itlog sa kanilang kinalalagya?
b. Sinunod ba ninyo nang tama
ang mga paliwanag na nakasulat
sa simbolo?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
Ilahad ang aralin gamit ang
mga susing tanong sa Alamin
Mo sa LM, p. 262
Ilahad ang aralin gamit ang mga
susing tanong sa Alamin Mo sa
LM, p. 262
Ilahad ang aralin gamit ang mga
susing tanong sa Alamin Mo sa
LM, p. 268
Ilahad ang aralin gamit ang mga
susing tanong sa Alamin Mo sa
LM, p. 268
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Ipabasa ang Alamin Mo, LM,
pp. 262-264.
Bigyan-diin ang sagot ng mga
bata na angkop sa aralin.
Ipabasa ang Alamin Mo, LM,
pp. 262-264.
Bigyan-diin ang sagot ng mga
bata na angkop sa aralin.
Magdaos ng kaunting katanungan
o palitan ng kuru-kuro kaugnay ng
mga tanong.
 Ano ang simbolo?
 Ano ang tinatawag na sagisag?
 Paano nagkaroon ng ugnayan
ang dalawang ito?
Magdaos ng kaunting
katanungan o palitan ng kuru-
kuro kaugnay ng mga tanong.
 Ano ang simbolo?
 Ano ang tinatawag na
sagisag?
 Paano nagkaroon ng
ugnayan ang dalawang ito?

F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Ipagawa ang mga gawain sa
Gawin Mo sa LM, pp. 265-
266
Ipagawa ang mga gawain sa
Gawin Mo sa LM, pp. 265-266
Ipagawa ang Gawin Mo sa LM,
ph. 271
Ipagawa ang Gawin Mo sa LM,
ph. 271
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Ano ang mabuting
pamumuno?
Ano ang kahalagahan ng isang
mabuting pamumuno?
Talakayin isa-isa ang mga gawaing
isinagawa ng mga mag-aaral.
Talakayin isa-isa ang mga
gawaing isinagawa ng mga mag-
aaral.
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang-diin at pansin ang
mahahalagang kaisipan sa
Tandaan Mo sa LM, p.254
Bigyang-diin at pansin ang
mahahalagang kaisipan sa
Tandaan Mo sa LM, p.254
Bigyang-diin ang kaisipan sa
Tandaan Mo p. 259 ng LM
Bigyang-diin ang kaisipan sa
Tandaan Mo p. 259 ng LM
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang mga sumusunod:
1. Kopyahin ang bituin sa papel.
Isulat sa loob ng bituin ang
pangalan ng kilala mong lider.
2. Isulat sa loob ng kahon ang
mga programa at proyektong
ipinatupad n glider na isinulat
mo.
3. Sumulat ng isang
pangungusap na naglalahad ng
epekto ng mga programa o
proyektong ipinatupad ng lider.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com for
more
Gumawa ng sariling sagisag at
lapatan ito ng kaukulang
simbolo. Ipaliwanag ang
kahulugan ng nabuo mong
sagisag. Gawin ito sa papel.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali
ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan
ng mga bata lalo na sa
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping
mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking
naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng
mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga
bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task
Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language
Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video
presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
Prepared: Checked:
QUERUBEE D. DIOLULA ROMMEL L. MANZANO, EdD
Substitute teacher Principal I
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: FAIRVIEW ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV - HOPE
Teacher: QUERUBEE D. DIOLULA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and Time: MARCH 20 – 24, 2023 (WEEK 6) Quarter: 3RD
QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan sa lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at kaunalaran ng bansa
B. Pamantayan sa Pagganap Naipapaliwanag ang tungkulin ng pamahalaan na itaguyod ang karapatan ng mamamayan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
1. Natutukoy ang ahensiyang
may kaugnayan sa kalusugan
2. Naiisa-isa ang mga
programang pangkalusugan
3. Napahahalagahan ang mga
programang pangkalusugan
AP4PAB-IIIf-g-6
1. Natutukoy ang ahensiyang
may kaugnayan sa kalusugan
2. Naiisa-isa ang mga
programang pangkalusugan
3. Napahahalagahan ang mga
programang pangkalusugan
AP4PAB-IIIf-g-6
1. Nasasabi ang mga pamamaraan
ng pagpapaunlad ng edukasyon sa
bansa
2. Naitataguyid ang kahalagahan
ng edukasyon sa bansa
AP4PAB-IIIf-g-6
1. Nasasabi ang mga
pamamaraan ng pagpapaunlad
ng edukasyon sa bansa
2. Naitataguyid ang kahalagahan
ng edukasyon sa bansa
AP4PAB-IIIf-g-6
1. Nasasabi ang mga pamamaraan ng
pagpapaunlad ng edukasyon sa bansa
2. Naitataguyid ang kahalagahan ng
edukasyon sa bansa
AP4PAB-IIIf-g-6
II. NILALAMAN Mga Programang
Pangkalusugan
Mga Programang Pangkalusugan Mga Pamamaraan ng
Pagpapaunlad ng Edukasyon sa
Bansa
Mga Pamamaraan ng
Pagpapaunlad ng Edukasyon sa
Bansa
Mga Pamamaraan ng Pagpapaunlad
ng Edukasyon sa Bansa
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 125-126 T.G. pp. 125-126 T.G. pp. 126-128 T.G. pp. 126-128 T.G. pp. 126-128
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
L.M. pp. 273-278 L.M. pp. 273-278 L.M. pp. 279-283 L.M. pp. 279-283 L.M. pp. 279-283
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, lapis, papel,
krayola, bond paper
Mga larawan, lapis, papel,
krayola, bond paper
Mga larawan, lapis, papel, krayola,
magazine, Powerpoint presentation
Mga larawan, lapis, papel,
krayola, magazine, Powerpoint
presentation
Mga larawan, lapis, papel, krayola,
magazine, Powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin
Ano ang simbolo?
Ano ang tinatawag na sagisag?
Sinu-sino ang kadalasang
nagsasagawa ng mga
programang pangkalusugan?
Paano kayo makakatulong sa
suliraning pangkalusugan?
Magbigay ng mga programang sa
edukasyon sa ating bansa.
Magbigay ng mga programang sa
edukasyon sa ating bansa.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Hatiin ang klase sa dalawang
pangkat.
Ipakita sa mga bata ang
salitang kalusugan.
Magpaligsahan sa pagtukoy ng
mga programang
pangkalusugan na inilunsad ng
pamahalaan.
Hatiin ang klase sa dalawang
pangkat.
Ipakita sa mga bata ang salitang
kalusugan.
Magpaligsahan sa pagtukoy ng
mga programang pangkalusugan
na inilunsad ng pamahalaan.
Ipalaro ang Word Bank. Bubunot
ang mga bata ng isang pahayag
mula sa Word Bank.
TG, ph. 127
Ipalaro ang Word Bank. Bubunot
ang mga bata ng isang pahayag
mula sa Word Bank.
TG, ph. 127
Ipalaro ang Word Bank. Bubunot
ang mga bata ng isang pahayag mula
sa Word Bank.
TG, ph. 127
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Itanong:
 Anong ahensiya ang
tumutulong sa
pangangalaga ng ating
Itanong:
 Anong ahensiya ang
tumutulong sa pangangalaga
ng ating kalusugan?
Itanong:
 Anong salita ang nakuha mo
sa loob ng kahon?
 Sa iyong sariling
Itanong:
 Anong salita ang nakuha mo
sa loob ng kahon?
 Sa iyong sariling
Itanong:
 Anong salita ang nakuha mo sa
loob ng kahon?
 Sa iyong sariling
kalusugan?
 Paano naisasakatuparan
ng ahensiya ang
pangangalaga sa ating
kalusugan?
 Paano naisasakatuparan ng
ahensiya ang pangangalaga
sa ating kalusugan?
pagkakaunawa, ano ang ibig
ipahiwatig ng salitang nabunot
mo para sa ating lahat?
pagkakaunawa, ano ang ibig
ipahiwatig ng salitang
nabunot mo para sa ating
lahat?
pagkakaunawa, ano ang ibig
ipahiwatig ng salitang nabunot
mo para sa ating lahat?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
Ipabasa ang aralin sa ph. 273
ng LM.
Ipabasa ang aralin sa ph. 273 ng
LM.
Ilahad ang aralin sa Alamin Mo,
ph. 279
Ilahad ang aralin sa Alamin Mo,
ph. 279
Ilahad ang aralin sa Alamin Mo, ph.
279
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Gabayan ang mga bata sa
talakayan.
 Ano ang kalusugan?
 Sinu-sino ang kadalasang
nagsasagawa ng mga
programang
pangkalusugan?
Gabayan ang mga bata sa
talakayan.
 Paano kayo makakatulong
sa suliraning
pangkalusugan?
 Ano ang maaaring mangyari
kung wala ang mga taong
nagsasagawa nito?
Itanong:
 Anu-anong programa sa
edukasyon ang ipinatutupad ng
pamahalaan?
 Ano ang layunin ng
programang ito?
Itanong:
 Paano ka makikibahagi sa
mga programang pang-
edukasyon sa ating bansa?
Itanong:
 Paano ka makikibahagi sa mga
programang pang-edukasyon sa
ating bansa?
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Ipagawa ang mga gawain sa
Gawin Mo sa LM, pp. 276-
277
Ipagawa ang mga gawain sa
Gawin Mo sa LM, pp. 276-277
Ipagawa ang mga gawain sa Gawin
Mo sa LM, pp. 281-282
Ipagawa ang mga gawain sa
Gawin Mo sa LM, pp. 281-282
Ipagawa ang mga gawain sa Gawin
Mo sa LM, pp. 281-282
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Ano ang kahalagahan ng mga
programa at serbisyong
pangkalusugan na ibinibigay
ng pamahalaan sa
mamamayan nito?
Saan maaaring pumunta upang
makinabang sa mga serbisyong
pangkalusugan?
Bilang mag-aaral, ano ang iyong
gagawin upang lubos na
mapakinabangan ang mga
programa sa edukasyon ng
pamahalaan?
Anu-ano ang ginagawang paraan
ng pamahalaan upang mapaunlad
ang edukasyon sa ating bansa?
Anu-ano ang ginagawang paraan ng
pamahalaan upang mapaunlad ang
edukasyon sa ating bansa?
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang-diin at pansin ang
mahahalagang kaisipan sa
Tandaan Mo sa LM, p.282
Bigyang-diin at pansin ang
mahahalagang kaisipan sa
Tandaan Mo sa LM, p.282
Bigyang-diin at pansin ang
mahahalagang kaisipan sa Tandaan
Mo sa LM, p.282
Bigyang-diin at pansin ang
mahahalagang kaisipan sa
Tandaan Mo sa LM, p.282
Bigyang-diin at pansin ang
mahahalagang kaisipan sa Tandaan
Mo sa LM, p.282
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang mga tanong.
1. Ano ang kalusugan?
2. Paano mo mapapangalagaan
ang iyong kalusugan?
3. Ano ang mga paglilingkod na
pangkalusugan ng pamahalaan?
Magbigay ng tatlo.
LM, ph. 278
Basahin ang mga kalagayan. Ano
ang gagawin mo sa bawat
kalagayan?
1. Nag-anunsyo ang kapitan sa
inyong barangay na maaari ng
magpalista sa inyong paaralan ng
mga nais pumasok sa Kinder.
May kapatid kang anim na taong
gulang.
A. Sasabihin sa magulang ang
anunsiyo.
B. Ipagpatuloy ang ginagawa na
parang walang naririnig
LM, ph. 282-283
Basahin ang mga kalagayan. Ano
ang gagawin mo sa bawat
kalagayan?
1. Nag-anunsyo ang kapitan sa
inyong barangay na maaari ng
magpalista sa inyong paaralan ng
mga nais pumasok sa Kinder. May
kapatid kang anim na taong gulang.
A. Sasabihin sa magulang ang
anunsiyo.
B. Ipagpatuloy ang ginagawa na
parang walang naririnig
LM, ph. 282-283
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
Stratehiyang dapat gamitin:
__Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga
bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga
bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang
panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang
panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
Mga Suliraning aking naranasan:
__Kakulangan sa makabagong kagamitang
panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material
Prepared: Checked:
QUERUBEE D. DIOLULA ROMMEL L. MANZANO, EdD
Substitute teacher Principal I

Más contenido relacionado

Similar a DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q3_W5.docx

Similar a DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q3_W5.docx (20)

DLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docx
DLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docxDLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docx
DLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docx
 
Day 5 week 1.docx
Day 5 week 1.docxDay 5 week 1.docx
Day 5 week 1.docx
 
Filipino 2 DLL Q1 Week 7.docx
Filipino 2 DLL Q1 Week 7.docxFilipino 2 DLL Q1 Week 7.docx
Filipino 2 DLL Q1 Week 7.docx
 
DLL_ESP 4_Q3_W8.docx
DLL_ESP 4_Q3_W8.docxDLL_ESP 4_Q3_W8.docx
DLL_ESP 4_Q3_W8.docx
 
Daily Lesson Log - ESP8_Week#3-Copy.docx
Daily Lesson Log - ESP8_Week#3-Copy.docxDaily Lesson Log - ESP8_Week#3-Copy.docx
Daily Lesson Log - ESP8_Week#3-Copy.docx
 
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.docx
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.docxESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.docx
ESP-DLL 7 Ikatlong Markahan.docx
 
SHS-DLL-Week-5.docx
SHS-DLL-Week-5.docxSHS-DLL-Week-5.docx
SHS-DLL-Week-5.docx
 
Grade 4-1 q2 w3.docx
Grade 4-1 q2 w3.docxGrade 4-1 q2 w3.docx
Grade 4-1 q2 w3.docx
 
Filipino
FilipinoFilipino
Filipino
 
DLL_ESP 4_Q1_W1.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1.docxDLL_ESP 4_Q1_W1.docx
DLL_ESP 4_Q1_W1.docx
 
Day 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docxDay 1 week 1.docx
Day 1 week 1.docx
 
week 1.docx
week 1.docxweek 1.docx
week 1.docx
 
APRIL 5, 2023.docx
APRIL 5, 2023.docxAPRIL 5, 2023.docx
APRIL 5, 2023.docx
 
Module 10 session 3
Module 10 session 3Module 10 session 3
Module 10 session 3
 
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 dailyDLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
DLL_ESP 3_Q2_W3 (2).docx for grade 3 daily
 
DLL_ESP 5_Q2_W2.docx
DLL_ESP 5_Q2_W2.docxDLL_ESP 5_Q2_W2.docx
DLL_ESP 5_Q2_W2.docx
 
WLP_Q1_W2_G3 (1).docx
WLP_Q1_W2_G3 (1).docxWLP_Q1_W2_G3 (1).docx
WLP_Q1_W2_G3 (1).docx
 
APRIL 4, 2023.docx
APRIL 4, 2023.docxAPRIL 4, 2023.docx
APRIL 4, 2023.docx
 
DLL_MAPEH 4_Q3_W1.docx
DLL_MAPEH 4_Q3_W1.docxDLL_MAPEH 4_Q3_W1.docx
DLL_MAPEH 4_Q3_W1.docx
 
DLL June 2019.docx
DLL June 2019.docxDLL June 2019.docx
DLL June 2019.docx
 

Más de Querubee Diolula

PYTHAGOREAN THEOREM on right triangles.ppt
PYTHAGOREAN THEOREM on right triangles.pptPYTHAGOREAN THEOREM on right triangles.ppt
PYTHAGOREAN THEOREM on right triangles.pptQuerubee Diolula
 
Addition and Subtraction of Radicals.pptx
Addition and Subtraction of Radicals.pptxAddition and Subtraction of Radicals.pptx
Addition and Subtraction of Radicals.pptxQuerubee Diolula
 
strategies in teaching math in the new normal.pptx
strategies in teaching math in the new normal.pptxstrategies in teaching math in the new normal.pptx
strategies in teaching math in the new normal.pptxQuerubee Diolula
 
DLL_MATHEMATICS 3_Q3_W5.docx
DLL_MATHEMATICS 3_Q3_W5.docxDLL_MATHEMATICS 3_Q3_W5.docx
DLL_MATHEMATICS 3_Q3_W5.docxQuerubee Diolula
 
Praise and worship July 31, 2022.pptx
Praise and worship July 31, 2022.pptxPraise and worship July 31, 2022.pptx
Praise and worship July 31, 2022.pptxQuerubee Diolula
 
Parent-Orientation-on-Opening-of-Classes_SY-2022-2023.pptx
Parent-Orientation-on-Opening-of-Classes_SY-2022-2023.pptxParent-Orientation-on-Opening-of-Classes_SY-2022-2023.pptx
Parent-Orientation-on-Opening-of-Classes_SY-2022-2023.pptxQuerubee Diolula
 

Más de Querubee Diolula (8)

PYTHAGOREAN THEOREM on right triangles.ppt
PYTHAGOREAN THEOREM on right triangles.pptPYTHAGOREAN THEOREM on right triangles.ppt
PYTHAGOREAN THEOREM on right triangles.ppt
 
Addition and Subtraction of Radicals.pptx
Addition and Subtraction of Radicals.pptxAddition and Subtraction of Radicals.pptx
Addition and Subtraction of Radicals.pptx
 
strategies in teaching math in the new normal.pptx
strategies in teaching math in the new normal.pptxstrategies in teaching math in the new normal.pptx
strategies in teaching math in the new normal.pptx
 
PERMUTATIONS day2.pptx
PERMUTATIONS day2.pptxPERMUTATIONS day2.pptx
PERMUTATIONS day2.pptx
 
DLL_MATHEMATICS 3_Q3_W5.docx
DLL_MATHEMATICS 3_Q3_W5.docxDLL_MATHEMATICS 3_Q3_W5.docx
DLL_MATHEMATICS 3_Q3_W5.docx
 
Praise and worship July 31, 2022.pptx
Praise and worship July 31, 2022.pptxPraise and worship July 31, 2022.pptx
Praise and worship July 31, 2022.pptx
 
Parent-Orientation-on-Opening-of-Classes_SY-2022-2023.pptx
Parent-Orientation-on-Opening-of-Classes_SY-2022-2023.pptxParent-Orientation-on-Opening-of-Classes_SY-2022-2023.pptx
Parent-Orientation-on-Opening-of-Classes_SY-2022-2023.pptx
 
classroom cleaners.docx
classroom cleaners.docxclassroom cleaners.docx
classroom cleaners.docx
 

Último

FILIPINO 5 WEEK 8 DAY 1.pptx- powerpoint in Filipino
FILIPINO 5 WEEK 8 DAY 1.pptx- powerpoint in FilipinoFILIPINO 5 WEEK 8 DAY 1.pptx- powerpoint in Filipino
FILIPINO 5 WEEK 8 DAY 1.pptx- powerpoint in Filipinodandemetrio26
 
FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...john mark calimpusan
 
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong AdarnaFilipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong AdarnaDaisyCabuagPalaruan
 
gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...
gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...
gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...SundieGraceBataan
 
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptxARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptxMarcChristianNicolas
 
Book Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptx
Book Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptxBook Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptx
Book Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptxdhanjurrannsibayan2
 
LAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptx
LAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptxLAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptx
LAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptxjessysilvaLynsy
 
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpointLesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpointRuvyAnnClaus
 
Saint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptx
Saint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptxSaint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptx
Saint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptxMartin M Flynn
 
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...FairyLouMejia1
 
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptxTODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptxCarljeemilJomuad
 
PANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptx
PANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptxPANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptx
PANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptxJieMartinez1
 
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptxESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptxPaulineHipolito
 
ARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang 8.pptx
ARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang  8.pptxARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang  8.pptx
ARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang 8.pptxAlyszaAbecillaPinion
 
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptxFlorante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptxevafecampanado1
 
Introduksyon sa Pananaliksik-Pagbasa at Pagsulatpptx
Introduksyon sa Pananaliksik-Pagbasa at PagsulatpptxIntroduksyon sa Pananaliksik-Pagbasa at Pagsulatpptx
Introduksyon sa Pananaliksik-Pagbasa at PagsulatpptxJoseIsip3
 
Layunin sa pagsulat ng mga awit .pdf
Layunin sa pagsulat ng mga awit     .pdfLayunin sa pagsulat ng mga awit     .pdf
Layunin sa pagsulat ng mga awit .pdfreboy_arroyo
 
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptxNoli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptxJustinArquero
 
AP4_Q4_Mod1_Ako-Ikaw-Tayo-Mamamayang-Pilipino_v2.pptx
AP4_Q4_Mod1_Ako-Ikaw-Tayo-Mamamayang-Pilipino_v2.pptxAP4_Q4_Mod1_Ako-Ikaw-Tayo-Mamamayang-Pilipino_v2.pptx
AP4_Q4_Mod1_Ako-Ikaw-Tayo-Mamamayang-Pilipino_v2.pptxjcgabb0521
 
FILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptx
FILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptxFILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptx
FILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptxMimmeMCompra
 

Último (20)

FILIPINO 5 WEEK 8 DAY 1.pptx- powerpoint in Filipino
FILIPINO 5 WEEK 8 DAY 1.pptx- powerpoint in FilipinoFILIPINO 5 WEEK 8 DAY 1.pptx- powerpoint in Filipino
FILIPINO 5 WEEK 8 DAY 1.pptx- powerpoint in Filipino
 
FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
FILIPINO 3 - QUARTER 4 - PAGBUO NG BUOD O LAGOM TUNGKOL SA KWENTONG BINASA O ...
 
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong AdarnaFilipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
 
gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...
gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...
gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...
 
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptxARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
 
Book Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptx
Book Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptxBook Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptx
Book Review Scrapbook · SlidesMania (2).pptx
 
LAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptx
LAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptxLAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptx
LAKBAY-SANAYSAY-FILIPINO SA PILING LARANGAN.pptx
 
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpointLesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
 
Saint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptx
Saint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptxSaint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptx
Saint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptx
 
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
 
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptxTODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
TODOS LOS SANTOS (Noli Me Tangere Kabanata 12).pptx
 
PANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptx
PANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptxPANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptx
PANG-URI- PPT-ELIGUE COT2 FILIPINO .pptx
 
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptxESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
 
ARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang 8.pptx
ARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang  8.pptxARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang  8.pptx
ARALING PANLIPUNAN Ika-walong baitang 8.pptx
 
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptxFlorante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
 
Introduksyon sa Pananaliksik-Pagbasa at Pagsulatpptx
Introduksyon sa Pananaliksik-Pagbasa at PagsulatpptxIntroduksyon sa Pananaliksik-Pagbasa at Pagsulatpptx
Introduksyon sa Pananaliksik-Pagbasa at Pagsulatpptx
 
Layunin sa pagsulat ng mga awit .pdf
Layunin sa pagsulat ng mga awit     .pdfLayunin sa pagsulat ng mga awit     .pdf
Layunin sa pagsulat ng mga awit .pdf
 
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptxNoli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
 
AP4_Q4_Mod1_Ako-Ikaw-Tayo-Mamamayang-Pilipino_v2.pptx
AP4_Q4_Mod1_Ako-Ikaw-Tayo-Mamamayang-Pilipino_v2.pptxAP4_Q4_Mod1_Ako-Ikaw-Tayo-Mamamayang-Pilipino_v2.pptx
AP4_Q4_Mod1_Ako-Ikaw-Tayo-Mamamayang-Pilipino_v2.pptx
 
FILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptx
FILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptxFILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptx
FILIPINO 10 REPORT (El Filibusterismo).pptx
 

DLL_ARALING PANLIPUNAN 4_Q3_W5.docx

  • 1. GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG School: FAIRVIEW ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV – HOPE Teacher: QUERUBEE D. DIOLULA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN Teaching Dates and Time: MARCH 13 – 17, 2023 (WEEK 5) Quarter: 3RD QUARTER MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan sa lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at kaunalaran ng bansa B. Pamantayan sa Pagganap Naipapaliwanag ang tungkulin ng pamahalaan na itaguyod ang karapatan ng mamamayan C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan 1. Nasasabi ang kahulugan ng mabuting pamumuno 2. Natatalakay ang epekto ng mabuting pamumuno sa pagtugon sa pangangailangan ng bansa 3. Nasasabi ang kahalagahan ng isang mabuting pinuno o lider AP4PAB-IIId-4 1. Nasasabi ang kahulugan ng mabuting pamumuno 2. Natatalakay ang epekto ng mabuting pamumuno sa pagtugon sa pangangailangan ng bansa 3. Nasasabi ang kahalagahan ng isang mabuting pinuno o lider AP4PAB-IIId-4 1. Naiisa-isa ang simbolo at sagisag ng kapangyarihan ng pamahalaan 2. Natatalakay ang kahulugan ng ilang simbolo at sagisag ng kapangyarihan ng pamahalaan AP4PAB-IIId-5 1. Naiisa-isa ang simbolo at sagisag ng kapangyarihan ng pamahalaan 2. Natatalakay ang kahulugan ng ilang simbolo at sagisag ng kapangyarihan ng pamahalaan AP4PAB-IIId-5 II. NILALAMAN Epekto ng Mabuting Pamumuno sa Pagtugon sa mga Pangangailangan ng Bansa Epekto ng Mabuting Pamumuno sa Pagtugon sa mga Pangangailangan ng Bansa Ang Kahulugan ng mga Simbolo at Sagisag ng Kapangyarihan ng Pamahalaan Ang Kahulugan ng mga Simbolo at Sagisag ng Kapangyarihan ng Pamahalaan A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T. G. pp. 120-122 T. G. pp. 120-122 T.G. pp. 122-124 T.G. pp. 122-124 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral L. M. pp. 262-267 L. M. pp. 262-267 L.M. pp. 268-272 L.M. pp. 268-272 3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo Lapis, bond paper, krayola powerpoint presentation Lapis, bond paper, krayola powerpoint presentation Mga larawan, lapis, papel, krayola, bond paper Mga larawan, lapis, papel, krayola, bond paper IV. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Ano ang ibig sabihin ng check and balance o pagsusuri at pagbabalanse ng kapangyarihan? Ano ang epekto ng mabuting pamumuno sa pagtugon sa pangangailangan ng bansa? Anu-ano ang mga epekto ng mabuting pamumuno sa iba’t ibang serbisyo ng pamahalaan?  Kalusugan  Kalakalan  Kabuhayan Ano ang kaibahan ng simbolo sa sagisag? B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpalaro ng Marching Drill. Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Pipili ang bawat pangkat ng kanilang lider. Magpalaro ng Marching Drill. Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Pipili ang bawat pangkat ng kanilang lider. Ipalaro ang Egg Hunting. Sa larong ito, maghanda ng mga simbolong gagamitin. Nakasulat sa bawat simbolo ang mga paliwanag kung paano mo makikita o Ipalaro ang Egg Hunting. Sa larong ito, maghanda ng mga simbolong gagamitin. Nakasulat sa bawat simbolo ang mga paliwanag kung paano mo
  • 2. mapupuntahan ang kinalalagyan ng mga itlog. makikita o mapupuntahan ang kinalalagyan ng mga itlog. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paano kayo nagplano ng inyong gawain? Paano ninyo ito naisakatuparan? Paano kayo nagplano ng inyong gawain? Paano ninyo ito naisakatuparan? Itanong: a. Paano ninyo nakita ang mga itlog sa kanilang kinalalagya? b. Sinunod ba ninyo nang tama ang mga paliwanag na nakasulat sa simbolo? Itanong: a. Paano ninyo nakita ang mga itlog sa kanilang kinalalagya? b. Sinunod ba ninyo nang tama ang mga paliwanag na nakasulat sa simbolo? D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ilahad ang aralin gamit ang mga susing tanong sa Alamin Mo sa LM, p. 262 Ilahad ang aralin gamit ang mga susing tanong sa Alamin Mo sa LM, p. 262 Ilahad ang aralin gamit ang mga susing tanong sa Alamin Mo sa LM, p. 268 Ilahad ang aralin gamit ang mga susing tanong sa Alamin Mo sa LM, p. 268 E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ipabasa ang Alamin Mo, LM, pp. 262-264. Bigyan-diin ang sagot ng mga bata na angkop sa aralin. Ipabasa ang Alamin Mo, LM, pp. 262-264. Bigyan-diin ang sagot ng mga bata na angkop sa aralin. Magdaos ng kaunting katanungan o palitan ng kuru-kuro kaugnay ng mga tanong.  Ano ang simbolo?  Ano ang tinatawag na sagisag?  Paano nagkaroon ng ugnayan ang dalawang ito? Magdaos ng kaunting katanungan o palitan ng kuru- kuro kaugnay ng mga tanong.  Ano ang simbolo?  Ano ang tinatawag na sagisag?  Paano nagkaroon ng ugnayan ang dalawang ito?  F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, pp. 265- 266 Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, pp. 265-266 Ipagawa ang Gawin Mo sa LM, ph. 271 Ipagawa ang Gawin Mo sa LM, ph. 271 G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na buhay Ano ang mabuting pamumuno? Ano ang kahalagahan ng isang mabuting pamumuno? Talakayin isa-isa ang mga gawaing isinagawa ng mga mag-aaral. Talakayin isa-isa ang mga gawaing isinagawa ng mga mag- aaral. H. Paglalahat ng Aralin Bigyang-diin at pansin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM, p.254 Bigyang-diin at pansin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM, p.254 Bigyang-diin ang kaisipan sa Tandaan Mo p. 259 ng LM Bigyang-diin ang kaisipan sa Tandaan Mo p. 259 ng LM I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang mga sumusunod: 1. Kopyahin ang bituin sa papel. Isulat sa loob ng bituin ang pangalan ng kilala mong lider. 2. Isulat sa loob ng kahon ang mga programa at proyektong ipinatupad n glider na isinulat mo. 3. Sumulat ng isang pangungusap na naglalahad ng epekto ng mga programa o proyektong ipinatupad ng lider. Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more Gumawa ng sariling sagisag at lapatan ito ng kaukulang simbolo. Ipaliwanag ang kahulugan ng nabuo mong sagisag. Gawin ito sa papel. J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation V. MGA TALA VI. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
  • 3. ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material
  • 4. Prepared: Checked: QUERUBEE D. DIOLULA ROMMEL L. MANZANO, EdD Substitute teacher Principal I
  • 5. GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG School: FAIRVIEW ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV - HOPE Teacher: QUERUBEE D. DIOLULA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN Teaching Dates and Time: MARCH 20 – 24, 2023 (WEEK 6) Quarter: 3RD QUARTER MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan sa lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at kaunalaran ng bansa B. Pamantayan sa Pagganap Naipapaliwanag ang tungkulin ng pamahalaan na itaguyod ang karapatan ng mamamayan C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan 1. Natutukoy ang ahensiyang may kaugnayan sa kalusugan 2. Naiisa-isa ang mga programang pangkalusugan 3. Napahahalagahan ang mga programang pangkalusugan AP4PAB-IIIf-g-6 1. Natutukoy ang ahensiyang may kaugnayan sa kalusugan 2. Naiisa-isa ang mga programang pangkalusugan 3. Napahahalagahan ang mga programang pangkalusugan AP4PAB-IIIf-g-6 1. Nasasabi ang mga pamamaraan ng pagpapaunlad ng edukasyon sa bansa 2. Naitataguyid ang kahalagahan ng edukasyon sa bansa AP4PAB-IIIf-g-6 1. Nasasabi ang mga pamamaraan ng pagpapaunlad ng edukasyon sa bansa 2. Naitataguyid ang kahalagahan ng edukasyon sa bansa AP4PAB-IIIf-g-6 1. Nasasabi ang mga pamamaraan ng pagpapaunlad ng edukasyon sa bansa 2. Naitataguyid ang kahalagahan ng edukasyon sa bansa AP4PAB-IIIf-g-6 II. NILALAMAN Mga Programang Pangkalusugan Mga Programang Pangkalusugan Mga Pamamaraan ng Pagpapaunlad ng Edukasyon sa Bansa Mga Pamamaraan ng Pagpapaunlad ng Edukasyon sa Bansa Mga Pamamaraan ng Pagpapaunlad ng Edukasyon sa Bansa A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 125-126 T.G. pp. 125-126 T.G. pp. 126-128 T.G. pp. 126-128 T.G. pp. 126-128 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral L.M. pp. 273-278 L.M. pp. 273-278 L.M. pp. 279-283 L.M. pp. 279-283 L.M. pp. 279-283 3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, lapis, papel, krayola, bond paper Mga larawan, lapis, papel, krayola, bond paper Mga larawan, lapis, papel, krayola, magazine, Powerpoint presentation Mga larawan, lapis, papel, krayola, magazine, Powerpoint presentation Mga larawan, lapis, papel, krayola, magazine, Powerpoint presentation IV. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Ano ang simbolo? Ano ang tinatawag na sagisag? Sinu-sino ang kadalasang nagsasagawa ng mga programang pangkalusugan? Paano kayo makakatulong sa suliraning pangkalusugan? Magbigay ng mga programang sa edukasyon sa ating bansa. Magbigay ng mga programang sa edukasyon sa ating bansa. B. Paghahabi sa layunin ng aralin Hatiin ang klase sa dalawang pangkat. Ipakita sa mga bata ang salitang kalusugan. Magpaligsahan sa pagtukoy ng mga programang pangkalusugan na inilunsad ng pamahalaan. Hatiin ang klase sa dalawang pangkat. Ipakita sa mga bata ang salitang kalusugan. Magpaligsahan sa pagtukoy ng mga programang pangkalusugan na inilunsad ng pamahalaan. Ipalaro ang Word Bank. Bubunot ang mga bata ng isang pahayag mula sa Word Bank. TG, ph. 127 Ipalaro ang Word Bank. Bubunot ang mga bata ng isang pahayag mula sa Word Bank. TG, ph. 127 Ipalaro ang Word Bank. Bubunot ang mga bata ng isang pahayag mula sa Word Bank. TG, ph. 127 C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Itanong:  Anong ahensiya ang tumutulong sa pangangalaga ng ating Itanong:  Anong ahensiya ang tumutulong sa pangangalaga ng ating kalusugan? Itanong:  Anong salita ang nakuha mo sa loob ng kahon?  Sa iyong sariling Itanong:  Anong salita ang nakuha mo sa loob ng kahon?  Sa iyong sariling Itanong:  Anong salita ang nakuha mo sa loob ng kahon?  Sa iyong sariling
  • 6. kalusugan?  Paano naisasakatuparan ng ahensiya ang pangangalaga sa ating kalusugan?  Paano naisasakatuparan ng ahensiya ang pangangalaga sa ating kalusugan? pagkakaunawa, ano ang ibig ipahiwatig ng salitang nabunot mo para sa ating lahat? pagkakaunawa, ano ang ibig ipahiwatig ng salitang nabunot mo para sa ating lahat? pagkakaunawa, ano ang ibig ipahiwatig ng salitang nabunot mo para sa ating lahat? D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ipabasa ang aralin sa ph. 273 ng LM. Ipabasa ang aralin sa ph. 273 ng LM. Ilahad ang aralin sa Alamin Mo, ph. 279 Ilahad ang aralin sa Alamin Mo, ph. 279 Ilahad ang aralin sa Alamin Mo, ph. 279 E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Gabayan ang mga bata sa talakayan.  Ano ang kalusugan?  Sinu-sino ang kadalasang nagsasagawa ng mga programang pangkalusugan? Gabayan ang mga bata sa talakayan.  Paano kayo makakatulong sa suliraning pangkalusugan?  Ano ang maaaring mangyari kung wala ang mga taong nagsasagawa nito? Itanong:  Anu-anong programa sa edukasyon ang ipinatutupad ng pamahalaan?  Ano ang layunin ng programang ito? Itanong:  Paano ka makikibahagi sa mga programang pang- edukasyon sa ating bansa? Itanong:  Paano ka makikibahagi sa mga programang pang-edukasyon sa ating bansa? F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, pp. 276- 277 Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, pp. 276-277 Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, pp. 281-282 Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, pp. 281-282 Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, pp. 281-282 G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na buhay Ano ang kahalagahan ng mga programa at serbisyong pangkalusugan na ibinibigay ng pamahalaan sa mamamayan nito? Saan maaaring pumunta upang makinabang sa mga serbisyong pangkalusugan? Bilang mag-aaral, ano ang iyong gagawin upang lubos na mapakinabangan ang mga programa sa edukasyon ng pamahalaan? Anu-ano ang ginagawang paraan ng pamahalaan upang mapaunlad ang edukasyon sa ating bansa? Anu-ano ang ginagawang paraan ng pamahalaan upang mapaunlad ang edukasyon sa ating bansa? H. Paglalahat ng Aralin Bigyang-diin at pansin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM, p.282 Bigyang-diin at pansin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM, p.282 Bigyang-diin at pansin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM, p.282 Bigyang-diin at pansin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM, p.282 Bigyang-diin at pansin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM, p.282 I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang mga tanong. 1. Ano ang kalusugan? 2. Paano mo mapapangalagaan ang iyong kalusugan? 3. Ano ang mga paglilingkod na pangkalusugan ng pamahalaan? Magbigay ng tatlo. LM, ph. 278 Basahin ang mga kalagayan. Ano ang gagawin mo sa bawat kalagayan? 1. Nag-anunsyo ang kapitan sa inyong barangay na maaari ng magpalista sa inyong paaralan ng mga nais pumasok sa Kinder. May kapatid kang anim na taong gulang. A. Sasabihin sa magulang ang anunsiyo. B. Ipagpatuloy ang ginagawa na parang walang naririnig LM, ph. 282-283 Basahin ang mga kalagayan. Ano ang gagawin mo sa bawat kalagayan? 1. Nag-anunsyo ang kapitan sa inyong barangay na maaari ng magpalista sa inyong paaralan ng mga nais pumasok sa Kinder. May kapatid kang anim na taong gulang. A. Sasabihin sa magulang ang anunsiyo. B. Ipagpatuloy ang ginagawa na parang walang naririnig LM, ph. 282-283 J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation V. MGA TALA VI. PAGNINILAY
  • 7. A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion Stratehiyang dapat gamitin: __Koaborasyon __Pangkatang Gawain __ANA / KWL __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Decision Chart __Data Retrieval Chart __I –Search __Discussion F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan Mga Suliraning aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material Prepared: Checked: QUERUBEE D. DIOLULA ROMMEL L. MANZANO, EdD Substitute teacher Principal I