1. August 22,2016-MONDAY August 23,2016-TUESDAY August 24, 2016-WEDNESDAY August 25,2016-THURSDAY August 26,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
B. Pamantayan sa
pagganap
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Pagadama at pag-unawa sa damdamin ng iba ( EsP4P-IIa-c-18)
II. NILALAMAN Pagkakamali Ko, Ituwid Ko
Naisasagawa nang
mapanuri ang tunay na
kahulugan ng pakikipag-
kapwa
Naisasagawa nang mapanuri
ang tunay na kahulugan ng
pakikipag-kapwa
Naisasagawa nang mapanuri ang
tunay na kahulugan ng pakikipag-
kapwa
Naisasagawa nang mapanuri ang
tunay na kahulugan ng pakikipag-
kapwa
Naisasagawa nang mapanuri
ang tunay na kahulugan ng
pakikipag-kapwa
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN SUBUKIN NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
TG 46-48 TG 48-49 TG 49-50 TG 50 TG 50
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
LM 78-80 LM 80-82 LM 82-83 LM 84 LM 84-86
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Larawang nagpapakita ng
ibat-ibang emosyon
Tsart, metacard Tsart,aklat Tsart Sagutang papel
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
Magpaskil ng mga
larawang nagpapakita ng
ibat-ibang emosyon.
Ipasalaysay sa mag-aaral ang
nangyarihabang naglalakad si
Carla patungo sa kaniyang
silid-aralan.
Ano ang mga salitang ginamit sa
pagtutuwid ng pagkakamali?
Magbigay ng mga salitang gingami
sa pagtutuwid ng inyong kamalian.
Conduct Summative Test #1
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan Baitang/ Antas 4
Guro Asignatura EsP
Petsa/ Oras Week 1 (August 22-26, 2016) Markahan Ikalawa
2. B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
Itanong:
Kailan ka nagiging
Masaya? malungkot?
nagalit?
Ipagawa ang Gawain 1 (LM p.
80-81)
Pasagutan sa mag-aaral ang mga
gawain sa Isapuso Natin sa LM p.
82
Itala sa pisara ang mga sagot ng
mag-aaral.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
Gabayan ang mag-aaral sa
pagproseso ng kanilang
mga sagot.
Itanong:
Sino ang kapwang
nasaktan o nagawan mo ng
pagkakamali, sinasadya man
o hindi?
Iproseso ito sa pamamagitan ng
pagtawag sa mag-aaral upang
basahin sa harap ng klase ang
kanilang isinulat.
Talakayin ang kanilang sagot.
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1
Ipabasa nang tahimik sa mga
mag-aaral ang kuwentong
“Ang Parol ni Carla” (LM p.
78-79)
Pangkatang Gawain
(LM p. 81)
Itanong sa mag-aaral kung ano ang
pagkakaunawa nila sa kasabihang
“Huwag mong gawin sa kapuwa mo
ang ayaw mong gawin sa iyo.”
Talakayin ang kahulugan ng
salitang “sorry o patawad”
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Talakayin pagkatapos ang
mga katanungan. (LM p.80)
Ipasagot ang mga tanong.
(LM p. 82)
Talakayin at iproseso ang sagot ng
mga mag-aaral.
Ipaliwanag na ang salitang ito ay
dapat ginagamit nang may
katapatan at bukal sa loob
(Sincerity).
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Payuhan ang mga mag-aaral
na ipikit ang kanilang mga
mata at iparinig ang kantang
“Bula, Pipi, at Bingi”.
Talakayin ang mga sagot ng
mga mag-aaral.
Ipabasa at ipaunawa ang nilalaman
ng Tandaan Natin sa LM p. 83
Pagawain ang mga mag-aaral ng
isang card para sa taong nagawan
nila ng kamalian. Isulat ang mga
bagay na nagging dahilan ng
pagkakamali.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-
araw na buhay
Matapos pakinggan ang
awit ay ipadilat ang
kanilang mga mata at
itanong ang maga
sumusunud. (TG p. 48)
Magkaroon ng karagdagang
talakayan o debate upang
higit na maunawaan ang
paraan ng pagtutuwid ng
pagkakamali.
Paano ka humingi ng paumanhin sa
iyong pagkakamali? Ipaliwanag ito.
Itsek ang mga card at siguraduhing
maibibigay ang card na ito.
H. Paglalahat ng Aralin Kung ang nakagawa ng
pagkakamali sa iyong kapwa,
lalo na sa mga may
kapansanan, paano mo ito
itinutuwid?
Anu-ano ang inyong
natutuhan sa inyong
pangkatang gawain?
Ano ang sinabi ng isang Tsinong
Pilosopo?
Ano ang iyong naramdaman ng
ibigay mo ang card sa taong
nagawan mo ng pagkakamali?
I. Pagtataya ng Aralin Magbigay pa ng
halimbawa ng mga
sitwasyon upang higit na
maintindihan na ang
pagkakamali ay nangyari
subalit dapat silang
maging handa upang
harapin at ituwid ang mga
ito.
Anu-ano ang mga paraan ng
pagtutuwid ng pagkakamali?
Isulat ito sa inyong papael.
Paano mo ituwid ang inyong
pagkakamali sa isang sitwasyon?
Magbigay ng halimbawa.
Ipaulat sa mga mag-aaral ang
naging bunga ng paghingi ng
tawad o paumanhin.
Gawin ang Subukin Natin sa LM
p. 84-86
3. J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
4. August 29,2016-MONDAY August 30,2016-TUESDAY August 31, 2016-WEDNESDAY September 1,2016-THURSDAY September 2,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
B. Pamantayan sa
pagganap
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Pagadama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy), pagiging totoo (sincerity)
(EsP4P-IIa-c-18
II. NILALAMAN Puna at Mungkahi Mo, Tanggap Ko
National Heroes
Day
Nakapagpapakita ng
mahinahon sa damdamin at
kilos ng kapwa tulad ng
pagtanggap ng puna ng
kapwa nang maluwag sa
kalooban.
Nakapagpapakita ng mahinahon sa
damdamin at kilos ng kapwa tulad
ng pagtanggap ng puna ng kapwa
nang maluwag sa kalooban.
Nakapagpapakita ng mahinahon
sa damdamin at kilos ng kapwa
tulad ng pagtanggap ng puna ng
kapwa nang maluwag sa kalooban.
Nakapagpapakita ng
mahinahon sa damdamin at
kilos ng kapwa tulad ng
pagtanggap ng puna ng kapwa
nang maluwag sa kalooban.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
TG 51 TG 52-53 TG 54 TG 54-55
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
LM 87-88 LM 89-91 LM 92-94 LM 94-95
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Kwaderno, kartolina Kwaderno kartolina Kwaderno
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
Paano ba ang tamang
pagtanggap ng kahinaan lalo
na kung maraming
natatanggap na mungkahi at
Tanungin ang maga-aaral ng
kanilang sariling karanasan tungkol
sa positibo at negatibong puna.
Paano mo tinatanggap nang
positibo ang negatibong puna sa
iyo ng iba?
Sino si Manuel L. Quezon?
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan Baitang/ Antas 4
Guro Asignatura EsP
Petsa/ Oras Week 2 (August 29-September 2, 2016) Markahan Ikalawang
5. puna sa iyong kakayahan at
kasanayan?gabayan ang
mag-aaral sa pagtiklop ng
papel tulad ng ibinigay na
panuto at hakbang sa lm P.
87-88
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
Ipaliwanag ng mabuti sa mag-
aaral ang kanilang gagawin sa
kanilang PUNAYPAY.
Magbigay ng sariling halimbawa
ayon sa karanasan.
Suriin ang mga sumusunod na
sitwayon.
Pangkatang Gawain
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
Ibabalik ito sa may-ari at
hayaang basahin niya ang
isinulat na mga puna ng
kaniyang kaklase.
Hingan ng opinyon ang mag-aaral
tungkol sa iyong ibinigay na
karanasan.
Ipabasa nang tahimik ang mga
sitwasyon sa Isapuso Natin sa LM
p.92
Isadula ang buhay ni Manuel L.
Quezon.
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1
Pagawain sila sa kanilang
kwaderno ng dalawang
kahon upang mapagkompara
ang ibinigay na mga puna.
Ibigay na halimbawa ang pagsali ng
isang kalahok sa anumang
paligsahan sa Gawain 1 sa LM p.
89-90
Gamit ang kwaderno, ipasulat sa
mag-aaral ang kanilang magiging
pasiya kung dumating ang katulad
ng ibinigay na sitwasyon sa kanila.
Gabayan ang bawat pangkat
upang makapagbigay ng puna
sa presentasyon ng ibang
pangkat.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Matapos ang pagsusulat,
iproseso ang kanilang sagot.
Ipasagot sa mag-aaral ang tanong
sa LM p. 90
Iproseso ang sagot ng mag-aaral.
Ipabasa ng malakas ang mga sagot
ng bawat isa.
Gawin ang pagbibigay ng puna
sa LM p. 95
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Saan mas maraming naisulat
na puna ang iyong mga
kaklase?
Ilagay ang kanilang sagot sa
Graphic Organizer.
Basahin at unawain ang Tandaan
Natin sa LM p. 93-94
Ipabasa ang ibinigay nilang
puna sa bawat pangkat at
talakayin.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-
araw na buhay
Sa iyong palagay, bakit mas
marami ang nagbibigay sa iyo
ng ganitong puna?
Ipaunawa sa mag-aaral na dapat
maging competent at competitive
upang maging mas maayos ang
pagtupad ng pangarap sa buhay.
Ipaliwanag ang kaalaman tungkol
sa Teorya ng Interaktibong
Pagkatuto (Interactive Learning
Teory)
Gabayan ang mag-aaral sa
pagtanggap ng negatibo at
positibong puna sa kanilang
pagtatanghal.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang naramdaman mo
nang mabasa mo ang hindi
magagandang puna sa iyo?
Itanong: Kung may mag-aaral na
magpapakita ng pagkapikon sa
mga natanggap na puna,
muling balikan ang mga paraan
ng mahinahong pagtanggap ng
mga ito.
I. Pagtataya ng Aralin May karanasan ba kayo na
tulad ng naranasan ng nasa
kwento? Ano ang inyong
gagawin?
Ano ang Interactive Learning
Teory?
Ayon sa natanggap na puna ng
iyong pangkat, paano ninyo
tatanggapin ang iyong puna?
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-
aralin at remediation
Ipaliwanag kung bakit dapat
nating tanggapin nang
positibo ang negatibong
Pangkatang Gawain Isulat sa kwaderno ang
Pagtanggap ng Puna sa LM p.
95
6. puna?
V. MGA TALA Ipagawa ang Gawain 2 sa LM
p. 90-91
Iugnay ang teoryang ito sa paraan
ng pagtanggap ng mga puna at
papuri.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
7. September 5, 2016MONDAY September 6,2016-TUESDAY September 7, 2016-WEDNESDAY September 8,2016-THURSDAY September 9,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
B. Pamantayan sa
pagganap
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Pagadama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy), pagiging totoo (sincerity)
(EsP4P-IIa-c-18
II. NILALAMAN Mga Biro Ko, Iniingatan Ko
Nakapagpapakita ng
mahinahon sa damdamin
at kilos ng kapwa tulad ng
pagtanggap ng puna ng
kapwa nang maluwag sa
kalooban.
Pagpili ng mga salitang di
nakasasakit ng damdamin sa
pagbibiro
Pagpili ng mga salitang di
nakasasakit ng damdamin sa
pagbibiro
Pagpili ng mga salitang di
nakasasakit ng damdamin sa
pagbibiro
Pagpili ng mga salitang di
nakasasakit ng damdamin sa
pagbibiro
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
TG 55 TG 55 TG 57-58 TG 58-62 TG PP 62
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
LM 96-97 LM 98-100 LM 101-102 LM 102-104 LM 104-105
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Sagutang papel Video clip Mga larawan Mga larawan Mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
Conduct Summative Test
#2
Pagpapakita ng isang video
clip ng isang comedy show
Talakayin ang takdang aralin,
ipabasa ang anti bullying act of
2013
Ipabasa sa mag aaral ang isapuso
natin pp Lm103
Ano-ano ang mga mungkahi
upang maiwasang mabully sa
internet o cyber bullying?
B. Paghahabi sa layunin Napapanood na ba ninyo ang Ipabasa ang Gawain I sa LM pp101 Ipaliwanag ang iyong gagawin sa
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan Baitang/ Antas 4
Guro Asignatura EsP
Petsa/ Oras Week 3 (September 5-September 9, 2016) Markahan Ikalawang
8. ng aralin comedy show na ito?
Nagustuhan niyo ba ang
palabas na ito? Bakit?
sitwasyong ito
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
Ipakita ang larawan ng mga
batang binubully ng kapwa
bata.
Kung ikaw ang sinabihan ng mga
salitang ito sa pagbibiro ng iyong
kapwa. Ano ang iyong
nararamdaman?
Isulat sa speech balloon ang
kahalagahan ng paggamit ng mga
birohindi nakakasakit ng
damdamin
Gumawa ng isang presentation
na may pamagat kwelang bulilit
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1
Naranasan mo na bang
mapikon sa isang biro? Ano
ang iyong ginawa?
Balikan ang dialogo nina Mico at
Roel.Paano mo sasabihin ang
kanilang biro na hindi ka
makakasakit ng iyong kapwa?
Talakayin ang kahulugan ng
empathy and sincerity
Ipakita ang ginawang dula-
dulaan
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Ipabasa ang kwento
“Nakatutuwang Biro” sa LM
p. 98-100
Talakayin ang kanilang mga sagot Ipabasa at talakayin ang tandaan
natin sa LM pp104
Talakayin ang kanilang ginawa
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Sagutan ang mga tanong at
talakayin sa LM p. 100
Pangkatang Gawain. Gawin ang
Gawain 2 sa LMpp102
Paano maipakikita ang pagiging
mahinahon sa pakikipag usap sa
kapwa?
Ano ang inyong natutunan sa
inyong ginawang presentation?
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-
araw na buhay
Ano ang iyong
nararamdaman kung ikaw
ang nasa kalagayan ni Ikeng?
Talakayin ang mga sagot ng bawat
pangkat
Ano ang epekto ng masasakit na
salita sa kapwa?
Bilang mag aaral ano ang aral
ang iyong nakuha sa ginawang
presentation
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat mong
isaalang-alang kung ikaw ay
magbibiro sa iyong kapwa?
Ano-anu ang mga salitang dapat
gamitin sa pagbibiro sa kapwa?
Ano ang dapat gawin kapag na
bubuly?
Sa iyong palagay anong
maiduddulot ng mabuting
biro?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin
sa LM p. 96-97
Isulat ang iyong karanasan sa
buhay na katulad sa nangyari
kay Ikeng?
Gumawa ng dialogo na may biro
na hindi nakakasakit ng kapwa
Ibigay ang mga mungkahi upang
maiwasang ma bully sa internet o
cyber bullying. Magbigay ng 5
sagot?
Sumangguni sa kanilang
ginawang presentation
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-
aralin at remediation
Magsaliksik tungkol sa Anti-
Bullying Act of 2013
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
9. mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
10. September 12,
2016MONDAY
September 13,2016-
TUESDAY
September 14, 2016-WEDNESDAY September 15,2016-THURSDAY September 16,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
B. Pamantayan sa
pagganap
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Pagdama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy), pagiging totoo (sincerity)
(EsP4P-IIa-c-19
II. NILALAMAN Damdamin Mo, Nauunawaan Ko
Pagpili ng mga salitang di
nakasasakit ng damdamin
sa pagbibiro
Nakapagbabahagi ng sariling
karanasan o makabuluhang
pangyayaring nagpapakita ng
pag-unawa sa
kalagayan/pangangailangan
ng kapwa.
Nakapagbabahagi ng sariling
karanasan o makabuluhang
pangyayaring nagpapakita ng pag-
unawa sa
kalagayan/pangangailangan ng
kapwa.
Nakapagbabahagi ng sariling
karanasan o makabuluhang
pangyayaring nagpapakita ng pag-
unawa sa
kalagayan/pangangailangan ng
kapwa.
Nakapagbabahagi ng sariling
karanasan o makabuluhang
pangyayaring nagpapakita ng
pag-unawa sa
kalagayan/pangangailangan ng
kapwa.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
TG p 62 TG. Pp. 63-64 TG pp. 64-65 TG. P.65 TG. Pp. 65-66
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
LM 105-106 LM.pp. 107-108 LM pp. 109-111 LM. pp. 111-113 LM. pp. 113
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Sagutang papel Video clips Mga larawan Mga larawan Mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
Conduct Summative Test
#3
Mag-flash ng video clips ng
pagdamay sa mga
nalulungkot.
Ano ang Empathy at kindness? Ano ang kabutihang naidulot ng
pagiging matulungin at mabuting
bata?
Ano ang ibig sabihin ng ” Give
and Take”?
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan Baitang/ Antas 4
Guro Asignatura EsP
Petsa/ Oras Week 4 (September 12-September 16, 2016) Markahan Ikalawang
11. B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
Hingin ang mga reaksyon sa
mga napanood na video.
Ipakita at ipasuri ang mga larawan
sa LM p. 109.
Itanong sa mga mag-aaral ang
kanilang damdamin tuwing
nakapagpapakita ng pagdamay sa
kalungkutan ng iba.
Magbigay ng halimbawa o
sitwasyon.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
Hayaang magkwento ang
mga mag-aaral ng kanilang
mga karanasan sa pagdamay,
sa isang kaibigan o kakilala.
Talakayin ang bawat larawan. Sino pa sa inyo ang hindi pa
nakaranas ng ganitong sitwasyon?
Talakayin ang kanilang ibinigay
na halimbawa.
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1
Ipabasa nang malakas ang
kwento sa LM.p.107-108.
Ipagawa ang iba pang Gawain sa
Gawain 1 sa LM p. 110.
Basahin at unawain ang Tandaan
Natin.
Ipakita ang halimbawa ng
Talaarawan ng Pag-unawa.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Kilalanin ang katangian nina
Lydia at Mina.
Iproseso ang kanilang mga sagot. Talakayin ang nilalaman ng
Tandaan Natin.
Ipaliwanag ang nilalaman ng
Talaarawan upang lubos na
maunawaan ng mga mag- aaral.
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Ipaliwanag ang ginawa nilang
pagdamay sa damdamin ng
kanilang kaklase, kaibigan,
kalaro at iba pang tao.
Talakayin ang kanilang ginawa sa
Gawain 1
Ipaliwanag ang ideya ng ”Give and
Take”
Gumawa ng sariling Talaarawan
na katulad ng nasa halimbawa.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-
araw na buhay
Paano mo ipakita ang
ginawang pagdamay nina
Lydia at Mina sa pang araw-
araw mong pamumuhay
bilang isang bata?
Anong pagpapahalaga ang inyong
naipakita sa paraan ng pagtulong?
Paano mo ito isabuhay? Paano niyo ito isasabuhay sa
pang araw-araw?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang ibig sabihin ng
Empathy at kindness?
Bakit mahalaga ang pagdamay at
pagtulong sa kapwa?
Ano ang kahalagahan nang “Give
and Take”?
Anong katangian ang
ipinakikikta ng taong handang
tumulong sa mga
nangangailangan?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin
sa LM p. 105-106
Sumulat ng isang halimbawa
ng iyong ginawa na
mayroong empathy at
kindness.
Pangkatang Gawain:
Ipalaro ang “ Unawa-Awa”
LM. p.111
Dugtungan ang isang panalangin
sa LM p. 112
Magbigay ng suliranin ng iyong
kapwa at kung paano mo ito
ma-solusyunan.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
12. pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
13. September 19, 2016
MONDAY
September 20,2016-
TUESDAY
September 21, 2016-WEDNESDAY September 22,2016-THURSDAY September 23,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
B. Pamantayan sa
pagganap
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Pagkabukas-palad ( Generosity)
(EsP4P-IIe-20)
II. NILALAMAN Kapwa Ko, Nandito Ako
Nakapagbabahagi ng
sariling karanasan o
makabuluhang
pangyayaring nagpapakita
ng pag-unawa sa
kalagayan/pangangailanga
n ng kapwa.
Naisabubuhay ang pagiging
bukas-palad para sa mga
nangangailangan at sa
panahon ng kalamidad.
Naisabubuhay ang pagiging bukas-
palad para sa mga nangangailangan
at sa panahon ng kalamidad
Naisabubuhay ang pagiging bukas-
palad para sa mga
nangangailangan at sa panahon ng
kalamidad
Naisabubuhay ang pagiging
bukas-palad para sa mga
nangangailangan at sa panahon
ng kalamidad
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
TG p. 66 TG. Pp. 67-68 TG. Pp.68-70 TG.pp. 70-72 TG pp 72
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
LM pp.114-115 LM.pp. 116-118 LM. pp. 119-124 LM. pp. 124-125 LMpp 125
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Sagutang papel Larawan ng kalamidad at mga
biktima
Larawan ng kalamidad at mga biktima Larawan ng kalamidad at mga biktima Larawan ng kalamidad at mga
biktima
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
Conduct Summative Test
#4
Simulan ang aralin sa
pamamagitan ng isang
Ano ang kwento ni Paola? Anu- anong ahensiya ang
tumutulong sa mga biktima ng
Handa ba kayong tumulong sa
mga nangangailangan?
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan Baitang/ Antas 4
Guro Asignatura EsP
Petsa/ Oras Week 5 (September 19-September 23, 2016) Markahan Ikalawang
14. bagong aralin pagninilay o reflection
tungkol sa mga nangyayari sa
ating kapaligiran.
kalamidad?
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
Hingan ng halimbawa ang
mga mag-aaral sa mga
nangyayari kalamidad sa
ating bansa.
Iugnay ito sa babasahing dayalogo
nina Rolan at Marla.
Pumili ng isang ahensiya ng
pamahalaan na nais mong sulatan
o padalhan ng liham.
Hikayatin ang mga mag-aaral
na magkaroon ng Outreach
Program sa silid-aralan.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
Ano ang inyong karanasan sa
pagtulong sa mga biktima ng
kalamidad na ito?
Ipabasa ang dayalogo nina Rolan at
Marla.
Ipabasa at iproseso ang nakasaad
sa kanilang liham.
Ano ang maari nyong ibigay
para sa ating Outreach
Program?
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1
Pakinggan ang kwento ni
Paola, LM pp. 116-118
Itanong: Anu- anong ahensiya ng
pamahalaan ang nagbibibgay ng
tulong sa mga nagiging biktima ng
kalamidad?
Bakit ang ahensiyang ito ang iyong
napiling sulatan?
Maghanda ng mga halimbawa
ng larawan ng isang Outreach
Program.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Matapos marinig ang kwento
ni Paola, magbigay ng 3
tanong na nais mong itanong
sa kanya.
Magdagdag ng kaalaman sa mga
mag-aaral tungkol sa mga
programa ng pamahalaan.
Talakayin ang mga sagot ng mga
mag-aaral.
Ano ang nakikita ninyo sa
larawan? Handa ba kayong
gawin ito?
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Talakayin ang kanilang mga
katanungan?
Bigyan diin na mas mabuting
kumikilos sa sariling pagsisikap.
Ipabasa ng may pang una sa mga
mag-aaral and tandaan natin sa
LM 124-125
Magkaroon ng outreach
program sa silid aralan
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-
araw na buhay
Kung isa ka sa kanila, ano ang
iyong nararamdaman?
Kanino ka lalapit at hihingi ng
tulong?
Ipagawa ang Gawain 2 sa LM pp.
121-122.
Paano natin maipapakita ang
pagmamahal sa kapwa
Ano ang nararamdaman niyo
pagkatapos ng outreach
program?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipakita ang
pagtulong sa mga
nangangailangan?
May napulot kabang magandang
aral sa larong ito? Ibahagi sa klase.
Ano ang kahulugan ng empathy at
sincerity
Ano ang inyong natutunan?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin
sa LM p. 114-115
Bumuo ng isang plano kung
paano ka tutulong sa kanila.
Isulat ito sa isang bond
paper. LM p. 118
Ibigay ang mga ahensiyang
tumutulong sa mga biktima ng
kalamidad.
Magbigay ng totoong halimbawa
ng naranasan mo at nakikita sa
kapaligiran sa panahon ng
kalamidad
Gumuhit ng isang larawan ng
pagbibigayan. Ipaliwanag sa
harap ng klase.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-
aralin at remediation
Magsaliksik ng mga ginawa
ng DSWD para sa mga
biktima ng kalamidad.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
15. nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
16. September 26, 2016
MONDAY
September 27,2016-
TUESDAY
September 28, 2016-WEDNESDAY September 29,2016-THURSDAY September 30,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
B. Pamantayan sa
pagganap
Naisasagawa ang paggalang sa karapatan ng kapwa.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Paggalang ( Respect)
(EsP4P-IIf-i-21)
II. NILALAMAN Igalang Ko Oras ng Pahinga Mo
Naisabubuhay ang
pagiging bukas-palad para
sa mga nangangailangan
at sa panahon ng
kalamidad.
Nakapagpapakita ng
paggalang sa iba sa oras ng
pagpapahinga at sa may sakit
( maaaring idagdag ang iba
pang karapatang pantao)
Nakapagpapakita ng paggalang sa
iba sa oras ng pagpapahinga at sa
may sakit ( maaaring idagdag ang
iba pang karapatang pantao)
Nakapagpapakita ng paggalang sa
iba sa oras ng pagpapahinga at sa
may sakit ( maaaring idagdag ang
iba pang karapatang pantao)
Nakapagpapakita ng paggalang
sa iba sa oras ng pagpapahinga
at sa may sakit ( maaaring
idagdag ang iba pang
karapatang pantao)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
TG pp. 72-73 TG. Pp. 74-75 TG. Pp.75 TG.pp. 75-76 TG pp 76
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
LM pp. 126-127 LM.pp. 128-129 LM. pp. 130-131 LM. pp. 132-133 LMpp 133-134
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Sagutang papel Kwaderno,kopya ng Values
Education for the Filipino
Kwaderno,kopya ng Values Education
for the Filipino
Kwaderno,kopya ng Values Education
for the Filipino
Kwaderno,kopya ng Values
Education for the Filipino
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
Conduct Summative Test
#5
Ipabasa sa kanila ang
Panimulang Salita ng aralin
Ano ang natutunan nyo sa
kwentong “ salamat sa paggalang ”
Ano ang natutunan sa Gawain
ninyo kahapon?
Anong karapatang pantao ang
dapat natin irespeto?
B. Paghahabi sa layunin Tulungan ang mga mag-aaral Ipakita at tunghayan ang larawan. Ipakita ang larawan ng dalawang Magbigay ng halimbawa na
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan Baitang/ Antas 4
Guro Asignatura EsP
Petsa/ Oras Week 6 (September 26-September 30, 2016) Markahan Ikalawang
17. ng aralin na bumuo ng kaisipan
tungkol sa kahalagahan ng
aralin
tren. Punan ang bawat kahon.
Gawin ito sa inyong kwaderno.
LM p.132
dapat mong gawin sa taong
nagpapahinga.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
Ipabasa sa mga mag aaral
ang kwentong salamat sa
paggalang sa LM pp128-129
Bigyan pansin ang mga nagaganap
na eksena sa larawan.
Gabayan ang mga mag-aaral sa
kanilang sagot.
Pasagutan ang Gawain sa
Isabuhay Natin sa LM p. 133-
134
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1
Sagutin ang sumusunod
batay sa kwento
Ano ang inyong magiging diyalogo
kung ikaw ang bata sa nasabing
larawan?
Tumawag ng ilang magbabahagi
ng sagot sa klase.
Talakayin ang bawat sagot ng
mga mag-aaral.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Talakayin ang kanilang sagot Talakayin ang mga kasagutan Talakayin at iproseso ang kanilang
sagot.
Magbigay nang iyong sariling
karanasan sa iyong klase.
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Magbalik tanaw sa kanilang
naging karanasan na katulad
sa kwento at ibahagi sa klase
Pangkatang Gawain
Gawin ang Gawain 2 sa LM 130-131
Ipabasa ang Tandaan Natin sa mga
mag-aaral na may pang-unawa.
,LM p. 133
Hingin ang mga opinyon ng
mga mag-aaral tungkol sa iyong
sariling karanasan.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-
araw na buhay
Bakit kailangang igalang ang
mga taong nagpapahinga at
may sakit?
Iproseso ang kanilang ginawa gamit
ang pamantayan o rubric na
makikita sa LM
Gabayan ang mga mag-aaral
upang higit na maunawaan at
maisapuso nila ang konsepto ng
paggalang.
Paano mo isasabuhay ang
pagiging magalang sa ibang tao.
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo ipakita ang iyong
paggalang sa mga taong
nagpapahinga at may sakit?
Anong aral ang inyong natutunan
sa pagtatanghal?
Ayon sa Listahan ng Human Rights
(UNESCO – Article 24), bakit
karapatan ng tao ang
pagpapahinga o Rigth to Rest?
Anong katangian ang iyong
ipinakikita kung marunong kang
magpahalaga sa oras ng
pahinga ng ibang tao?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin
sa LM p. 126-127
Magtala ng mga dahilan kung
bakit kailangang igalang ang
mga taong:
1.nagpapahinga
2. maysakit
Refer to Gawain 2 Sumulat ng 5 paggalang na dapat
ibigay sa taong nagpapahinga o
maysakit.
Sumulat ng iyong karanasan sa
paggalang sa iba.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
18. C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
19. October 3, 2016 MONDAY October 4,2016-TUESDAY October 5, 2016-WEDNESDAY October 6,2016-THURSDAY October 7,2016-FRIDAY
I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
B. Pamantayan sa
pagganap
Naisasagawa ang paggalang sa karapatan ng kapwa.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Paggalang ( Respect)
(EsP4P-IIf-i-21)
II. NILALAMAN Mga Gawain Mo, Igagalang Ko
Nakapagpapakita ng
paggalang sa iba sa oras
ng pagpapahinga at sa
may sakit ( maaaring
idagdag ang iba pang
karapatang pantao
Nakapagpapakita ng
paggalang kapag may nag-
aaral at pakikinig kapag may
nagsasalita/nagpapaliwanag.
Nakapagpapakita ng paggalang
kapag may nag-aaral at pakikinig
kapag may
nagsasalita/nagpapaliwanag.
Nakapagpapakita ng paggalang
kapag may nag-aaral at pakikinig
kapag may
nagsasalita/nagpapaliwanag.
Nakapagpapakita ng paggalang
kapag may nag-aaral at
pakikinig kapag may
nagsasalita/nagpapaliwanag.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian SUBUKIN NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
TG pp. 76-77 TG. Pp. 78-79 TG. Pp.79-80 TG.pp. 80 TG pp 80-81
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
LM pp. 134-135 LM.pp. 136-137 LM. pp. 137-139 LM. pp. 140-142 LMpp 142-143
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Sagutang papel Activity card, kwaderno,
kartolina, pangkulay, pangguhit
Activity card, kwaderno, kartolina,
pangkulay, pangguhit
Activity card, kwaderno, kartolina,
pangkulay, pangguhit
Activity card, kwaderno, kartolina,
pangkulay, pangguhit
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
Conduct Summative Test
#6
Ang pakikinig ba bilang isang
bahagi ng talastasan ay
nagpapakita ng paggalang?
Bakit?
Ano ang iyong gagawin na
paggalang sa pakikipagtalastasan?
Bakit mahalaga na matutuhan
mong igalang ang ibang tao kapag
sila ay nag-aaral, nagsasalita o
nagpapaliwanag?
Ano ang mga tuntunin sa
pangkatang Gawain?
GRADE 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan Baitang/ Antas 4
Guro Asignatura EsP
Petsa/ Oras Week 7 (October 3 – October 7, 2016) Markahan Ikalawang
20. B. Paghahabi sa layunin
ng aralin
Ikilos ang inyong gagawin sa
mga sumusunod na
sitwasyon sa TG p. 78
Ilahad sa mag-aaral ang Gawain 1
sa LM p.137-138
Bigyan ng pagkakataon ang mga
mag-aaral na mapagnilayan ang
mga kilos sa anumang sandal.
Maging maparaan sa
pagpangkat ng klase. Hatiin sila
sa apat na pangkat.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
Ano ang inyong mga
damdamin inyong ginawa?
Pasagutan sa mga mag-aaral ang
Gawain ditto at magbigay ng mga
gabay sa magalang na pakikipag-
usap sa iba.
Ipagawa sa kanilang kwaderno ang
Gawain “Timbang-timbangan” sa
LM p.140-141
Bigyan ng Gawain ang bawat
pangkat sa LM p.142
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1
Gabayan ang mga mag-aaral
sa pagtunghay sa mga
larawan sa LM p. 136
Patnubayan ang mga mag-aaral sa
pagbuo ng pangkat para sa Gawain
2.
Ipabasa sa harap ng klase ang
kanilang mga sagot sa
magkabilang timbangan.
Bigyan ng pagkakataon ang
bawat pangkat na sabihin ang
kanilang saloobin sa mga
palabas na kanilang nakita.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Pasagutan sa kanila ang mga
tanong tungkol sa larawan sa
LM p. 136-137
Talakayin ang ipinakitang gawa ng
bawat pangkat.
Itanong ang sumunod na
katanungan at talakayi ang
kanilang sagot sa TG p. 80
Gabayan ang mga mag-aaral sa
pagbibigay ng puna sa ginawa
ng bawat pangkat.
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Pag-usapan ang mga sagot ng
mga mag-aaral.
Ano ang inyong natutunan sa
inyong pangkatang Gawain?
Bigyang-diin ang Tandaan Natin sa
LM p.141-142
Ipaunawa sa mga mag-aaral
ang mga puna na ibinigay sa
kanilang pangkat.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-
araw na buhay
Bigyang-diin ang mga
positibong reaksyon o aksyon
sa bawat Gawain.
Paano mo maipapakita ang
paggalang sa taong nag-aaral,
nagsasalita o nagpapaliwanag?
Ano ang iyong natutuhan sa
matapos basahin ang Tandaan
Natin?
Magbigay ng sariling karanasan
o isang nasaksihang sitwasyon
tungkol sa mabuting naidudulot
ng pakikinig sa nagsasalita at
paggalang sa mga taong nag-
aaral.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang kahulugan ng
salitang paggalang?
Bakit mahalaga na matutuhan
mong igalang ang ibang tao kapag
sila ay nag-aaral, nagsasalita o
nagpapaliwanag?
Paano mo ipinapahalagahan ang
kilos o gawa ng ibang tao?
Ano ang kabutihang naidudulot
sa pakikinig sa nagsasalita at
paggalang sa mga taong nag-
aaral?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang Subukin Natin
sa LM p. 134-135
Magbigay ng pangyayari o
sitwasyon kung saan
maipapakita mo ang
paggalang lalo na sa oras ng
pakikipagtalastasan.
Gumuhit nang isang sitwasyon ng
paggalang sa taong:
1. nag-aaral
2. nagsasalita
3. nagpapaliwanag
Maghanap ng kapareha o pares at
ibahagi sa kanya kung paano mo
ipapakita ang paggalang sa kapwa.
Gamit ang art materials,
gumawa ng simbolo para sa
kaklase na sasalamin sa iyong
hangarin na igalang siya sa oras
ng kaniyang pag-aaral.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
21. nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?