A lesson plan is a teacher's detailed description of the course of instruction, or 'learning trajectory' for a lesson. A daily lesson plan is developed by a teacher to guide class learning.
EL FILIBUSTERISMO KABANATA 13 Ang Klase sa Pisika by Rhienz Vincent B. Bad_20...
Masusing banghay aralin
1.
2. I.Layunin
Pagkatapos ng isa’t kalahating oras na
talakayan ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Makapagbubuod sa kuwentong binasa;
b. Masigasig na makikisali sa dula; at
c. Nakagagawa ng kuwento ukol sa sariling
karanasan.
3. II. Paksang Aralin
A. Pamagat: Nemo, Ang Batang Papel
B. Sanggunian: Ang Gintong Habihan
pp: 77-79
C. Mga Kagamitan: larawan, sipi ng kuwento at tsart.
4. III. Istratehiya
A. Bagong-Aralin
1. Pagganyak
(May ipapakita na isang larawan “falling star”
2. Paglalahad
Sa umagang ito ang paksang ating tatalakayin
ay ang kuwentong “Nemo, Ang Batang Papel.”
5. a. Pag-alis ng Balakid
Panuto: Tukuyin ang kahulugan ng mga salita sa
mga sumusunod:
1. Hamahagibis
a. umaalis c. umaalis
b. nagmamadali d. umuugong
2. Angil
a. sigaw c. galit
b. inis d. ungol
6. 3. Nagpapatawing-tawing
a. nagpaagos-agos c. nagpatangay-tangay
b. nagpatalon-talon d. nagpalangoy-langoy
4. Binulyawan
a. pinangaralan c. pinalo
b. sinermunan d. sinigawan
5. Layak
a. alikabok c. basura
b. kanin-baboy d. dumi ng tao/hayop
7. b. Pagbibigay Pananaw sa kuwento
Ang kuwentong Nemo, Ang Batang Papel
ay tungkol sa isang batang papel na gustong
maging isang tunay na bata. Isang gabi ay
humiling siya sa bituin sa langit na maging isang
tunay na bata. Nagkatotoo ito, subalit nang siya
ay naging isang tunay na bata na ay hindi siya
naging masaya.
8. 3. Tanong Pagganyak
Batay sa inyong napakinggan pananaw sa
kuwento, ano ang mabubuo niyo na katanungan?
4. Pamantayan sa wastong Pakikinig
Umupo ng maayos ang lahat at makinig ng
mabuti dahil sisimulan na natin ang kuwento.
5. Pagkukuwento
9. 6. Pagsagot sa Tanong Pagganyak
Sa ngayon ay sasagutan natin ang inyong
nabuong mga katanungan kani-kanina lang.
10. 7. Pagpapalawak
Panuto: Bumuo ng grupong may tig-limang
miyembro. Balikan ang wakas ng nabasang
kuwento. Ano ang naging epekto nito sa buong
kwento? May ibang paraan pa kaya ng wakas na
maaring makapagtawid ng ganitong epekto sa
buong akda? Gamit ang kalahating piraso ng papel,
sumulat ng sariling wakas.
11. 8. Ebalwasyon
Panuto: Sagutan ang mga sumusunod na tanong at
isulat ito sa kalahating papel.
1. Sino ang sumulat sa “ Nemo, Ang Batang Papel.”
Ano kaya ang ibig ipahiwatig ng may sa kanyang
kuwento?
2. Kung kayo ang nasa kalagayan ni Nemo saan niyo
gusto, maging isang batang papel o maging isang
totoong bata?
12. IV. Takdang Aralin
Panuto: Iguhit sa short bond paper ang
pinakagustong eksena/tagpo sa kuwentong binasa.
Ipaliwanag kung bakit napili ang tagpong iginuhit.