SlideShare una empresa de Scribd logo
1 de 10
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO
Petsa: Araw:
LAYUNIN:
 Nasasabi o natutukoy angkatangianng tauhan
sa kwentongbinasa.
PAKSANG ARALIN:
Pagsasabi ng KatangianngTauhan sa Kwentong
Binasa
Sanggunian:
K to 12 CurriculumGuide inFilipino
LM,pahina260-264
Kagamitan:
shortbondpaper,LM, mga larawan, Kartolina,
pentel pen
TUKOY-ALAM: Anoang iyongpangarap?
Hayaang ibahagi ngmga mag-aaral ang kanilang
mga pangarap.
PAGGANYAK:
Paano kayamatutupadang pangarap ngisang
tao?
Bilangisangmag-aaral,paanomotutuparinang
iyongpangarap?Mananatili nalamangbaitong
pangarap?
PAGLALAHAD:
Ipabasaang kwentong“AngPangarapni Nilo”sa
LM,pahina260-261.
PAGTATALAKAY:
 Sinoang batangnangarap sa kwento?
 Ano-anoangpangarap ni Nilopara sa kaniyang
sarili at sa ibangmga batangPilipino?
 Bakitnaisniyangmapangalagaanang
kapaligiran?
 Anoang katangianni Nilo?
 Dapat ba siyangtularan?Bakit?
PAGPAPAHALAGA:
Paanomo ipapakitangtaglaynamabutinggawa
sa kapwa?
GAWAING PAGPAPAYAMAN:
Gawain1
Sagutinang GawinNatinsa pahina262 ng LM
Gawain2
GawinangSanayinNatinsaLM pahina262-
263.
PAGLALAHAT:
Paanomo nabibigyangkatangianangisang
tauhansa kwento.
PAGLALAPAT:
SagutinangLinanginNatinsa LM, pahina264.
PAGTATAYA:
Tukuyinangmga katangianng mga tauhan
base sa pahayag at gawainsa bawatbilang.Piliinang
sagot sa loobng kahon.
1. Agadpinulotni Ianang mga nahulogna prutas
sa basketng isangmatanda.
2. “Inay,ako na po ang maghuhugasng
plato,magpahinganapo kayo.”
3. “AlingBelenitonapoang pansitna lutoni
inay.”
4. Ala-saispalamangng umagaay nagdidilignang
halamansi Ben.
5. Araw-araw ay hinuhuluganni Fe angkaniyang
alkansiyangtirangpera mulasa kaniyang
baon.
KASUNDUAN:
Humanap ng isangkwentosaisang
aklat.Kopyahinangmgapahayagna nagsasabi ng
katangiannito.Isulatangkatangiannito.Isulatitosa
kwaderno.
Mapagbigay matipid matulungin
maalalahanin masipag
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO
Petsa: Araw:
LAYUNIN:
 Natutukoyatnagagamitang mga pinaikling
salita.(contractions)
PAKSANG ARALIN:
Pagtukoyat Paggamitng mga PinaiklingSalita
(contractions)
Sanggunian:
K to 12 CurriculumGuide inFilipino
LM,pahina265-268
Kagamitan:
shortbondpaper,LM, mga larawan, Kartolina,
pentel pen
TUKOY-ALAM:
Ipaskil angpangungusapsapisara at ipabasang
sabayansa mga mag-aaral.
Siya’y si Dindo,anhgbatangmaramingpangarapsa
sarili’tpangarap sa kapwa.
Basahinang salitangmaysalungguhit.
Anoang napansinniyosa mga salitangito?
PAGGANYAK:
Anokaya ang tawag sa mga pangungusapnaito?
Alamniyoba ang tawag sa mga pangungusapna
ito?
PAGLALAHAD:
Ipabasaang mga pangungusapna nasa
LM,pahina265.
PAGTATALAKAY:
 Anoang napansinninyo samga may
salungguhitnasalita?
 Anoang nangyari sa mga salitana may
salungguhitsaikalawangpangungusap?
 Paanopinaikli angsalita?
 Anongbantasang ginamit?
 Anoang isinasagisagngbantasna ito?
 Ipaunawasa mga mag-aaral ang paraan ng
pagpapaikli ngmgasalita.
 Pagbigayinangmga mag-aaral ngmga
halimbawangmga pangungusapnamayroong
pinaiklingmgasalitagayang nabasa nilasa
aklat.
PAGPAPAHALAGA:
Ano ang kahalagahanngkaalamansa
pagpapaikli ngmgasalitasa pangungusap?
GAWAING PAGPAPAYAMAN:
Gawain1
Sagutinang GawinNatinsa pahina266 ng LM
Gawain2
GawinangSanayinNatinsaLM pahina266-
267.
PAGLALAHAT:
Paanonatutukoyat nagagamitang mga
pinaiklingsalita?
PAGLALAPAT:
SagutinangLinanginNatinsa LM, pahina268.
PAGTATAYA:
Tukuyinangpinaiklinganyongmga
sumusunodnaparirala.Gamitinangmgaitosa
pangungusap.
1. pari at madre
2. daga at leon
3. Kami ay susulat
4. hari at reyna
5. tayo ay lalakad
KASUNDUAN:
Panuto:Isulatang mga pariralangmaysalungguhitsa
pinaiklinganyo.
1. Tayo ay pupuntasa mall bukas.
2. Siyaay matulungin nabata.
3. Angmga gamit nilaaynalubogsa baha.
4. Akoat si Fe ay magpinsan.
5. Silaay guguhitngmga tanawin.
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO
Petsa: Araw:
LAYUNIN:
 Natutukoyatnababasa ang mga salitangmay
kambal katinignaBL.
PAKSANG ARALIN:
Pagtukoyat Pagbasang mga Salitangmay
Kambal KatinignaBL
Sanggunian:
K to 12 CurriculumGuide inFilipino
LM,pahina269-272
Kagamitan:
LM, mga larawan, Kartolina,
pentel pen
TUKOY-ALAM:
Bigkasinangmga tunogng titkB at L.
Pagsamahinang dalawangtunogna ito.
PAGGANYAK:
Naranasanmo na bang mablangkoangisiphabang
may isangkaibiganokaklasengnagtatanongsaiyo?
PAGLALAHAD:
Ipabasaang kwentong“AngBago kungKaibigan”,sa
LM,pahina269-270.
PAGTATALAKAY:
 Sinoang bagongmagkaibigansakwento?
 Bakitnagpuntasi Tinasa bahay ninaMirma?
 Bakithindi nakapasoksapaaralan si Mirma?
 Anongmabubutingkatangianmayroonsi Tina?
Si Mirma?
 Sinosa kanilaangnais mongtularan?Bakit?
 Paanomo siyatutularan?
 Basahinang mga salitangmaysalungguhit.
 Anoang napansinninyosaunangdalawangtitik
ng mga salitangbloke,blusaatblangko?
 Anoang tawag sa mga salitangito?Ano-anoang
ibapang halimbawanito?
 Paanoang wastongpagbigkasng tunogna /b/
/l/?
PAGPAPAHALAGA:
Anoang kahalagahanng pagmamalasakitsa
isa’tisa?
GAWAING PAGPAPAYAMAN:
Gawain1
Sagutinang GawinNatinsa pahina271 ng LM
Gawain2
GawinangSanayinNatinsaLM pahina271-
272.
PAGLALAHAT:
Paanonatutukoyat binabasaangmga
salitangmaykambal katinignabl?
PAGLALAPAT:
PangkatangGawain
Pangkat- 1 Gumuhitng mga bagay na maykambal
katinignabl.
Pangkat-2 Tukuyinang mga salitangmaykambal katinig
na bl.
bloke baso bola
tabo tabla talon
bato bibliya basura
hibla hipon hapon
bilog butiki blusa
Pangkat– 3 Gawinang LinanginNatinsaLM,pahina272.
Pangkat-4 Magtala ng limanghalimbawangmga
salitangmaykambal katinignabl.
PAGTATAYA:
Basahinangmga at tukuyinangmga salitangmay
kambal katinignabl sa pangungusap.
1. Angbloke ngyeloay natutunaw.
2. Angblusang dalaga ay kulaypula.
3. Makapal ang mga hiblangbuhokni ate.
4. Si Blessyaymabaitna bata.
5. Mabigat ang tablangdala-dalani tatay.
KASUNDUAN:
Gumupitng tatlonglarawanna may kambal
katinignabl.Idikititosakwaderno.Sailalimngginupit
na larawanay isulatang ngalannito.
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO
Petsa: Araw:
LAYUNIN:
 Natutukoyangsalitangmaymalingbaybaysa
pangungusap;
 Naisusulatanglabel saparaangkabit-kabit.
PAKSANG ARALIN:
Pagtukoysa SalitangmayMalingBaybaysa
Pangungusap
PagsulatngLabel sa Paraang Kabit-kabit
Sanggunian:
K to 12 CurriculumGuide inFilipino
LM,pahina273-275
Kagamitan:
LM, mga larawan, Kartolina,
pentel pen
TUKOY-ALAM:
Alinsadalawangsalitaangmay malingbaybay?
1. pangarap pagarap
2. almusal almosal
3. panghehelo paghihilo
4. blangko blangku
5. blosa blusa
PAGGANYAK:
Ipakitaang mga sumusunodnalarawansa mga
mag-aaral.Basahinangngalanngmga ito sa mga mag-
aaral.Alinangmaymalingbaybayng salita?
bulaklak bolaklak
tsenelas tsinelas
tambol tanbol
PAGLALAHAD:
Ipabasaang mga pangungusapsa BasahinNatinng
LM,pahina273.
PAGTATALAKAY:
 Anoang napansinmosa bawat pangungusap?
 Ano-anoangsalitana may malingbaybay?
 Bakithindi nakapasoksapaaralan si Mirma?
 Anoang tamang baybayng mga salitangito?
PAGPAPAHALAGA:
Anoang maaaringmakatulongsa wastong
pagbaybayng mga salita?
GAWAING PAGPAPAYAMAN:
Gawain1
Sagutinang GawinNatinsa pahina273 ng LM
Gawain2
GawinangSulatinNatinngLM,pahina275.
PAGLALAHAT:
Paanonatutukoyangtamang baybayng mga salita?
PAGLALAPAT:
PangkatangGawain
Pangkat- 1 Gawin ang SanayinNatinA,LMpahina274.
Pangkat-2 Gawin ang SanayinNatinB,LM,pahina274.
Pangkat– 3 Gawinang SanayinNatinC,LM,pahina274 .
Pangkat-4 Biluganangwastongbaybaysa hanay ng
mga salita.
a. paglego pagligo pagligu
b. matulungin matolungin matulongin
c. bibeg bebig bibig
d. pagong pagung paggung
e. paarallan paarralan paaralan
PAGTATAYA:
Tukuyinsapangungusapangmga salitangmay
malingbaybay.Isulatitonangwastosa sagutangpapel
sa paraang kabit-kabit.
Gawinang LinanginNatinsaLM,pahina275.
KASUNDUAN:
Tuminginsapaligidngtahanan.Isulatangngalan
ng mga bagay na makikita.Isulatngmaywastong
baybaysa paraang kabit-kabit.Gawinitosakwaderno.
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO
Petsa: Araw:
LAYUNIN:
 Nasasagotng wastoang mga tanongsa
pagsusulit.
PAKSANG ARALIN:
Pagsusulit
PANIMULANG GAWAIN:
Ihandaang mga mag-aaral sa pagsusulit
Basahinang mga panutong may tamanglakas at
linawsamga mag-aaral.Ipaunawaitonghustosa kanila.
PAGSUSULIT
I. Piliin angwastongkatangian ipnapahayag
sa bawat pangungusap.Isulatangtitikng
tamang sagot.
______1. Tinulunganni Ianang bulagsa patawid.
a. matulungin b. matipid c. mapagbigay
______2. Si Sethay lagingnagwawalissakanilang
bakuran.
a.matipid b. maalalahanin c.masipag
_____ 3.“Inay,akona poang maghuhugasng
plato,magpahinganapokayo.
a. maalalahanin b. matipid c.mapagbigay
______4. Sinusunodlagi ni Mel ang utosng kaniyang
nanay.
a. matulungin b.magalang c.masunurin
______5. Gumagamitsi Lisang po at opo sa pakikipag-
usapsa mga nakakatanda.
a. masipag b. magalang c. masunurin
II. Isulatang pinaiklinganyongmga salitang
may salungguhit.
6. mangga at baggoong
_____________________________
7. Silaay malulusognabata.
_____________________________
8. Kayoay umuwi na at mag-aral.
_____________________________
9. Akoay ipinanganak saBulacan.
_____________________________
10. Umuwi ka na at maligo.
_____________________________
11. lupaat bahay
_____________________________
12. Anglolomo ay nasa hospital.
_____________________________
13. Angalagang aso at baboy ni Lea ay
malulusog.
_____________________________
14. Magpahingaat uminomnggamot.
_____________________________
15. Angmga damitat sapatos nilaay
magaganda.
_____________________________
III. Tukuyinangmalingbaybayng salitang
ginamitsapangungusap.Isulatitongwasto.
sa paraang dikit-dikit.
_______16. Gawa sa kahuyang bahay ninaGrace.
_______17. Bumili ngbagongblosasi Maria.
IV. Biluganang salitangmaykambal katinig.
18. blusa bulsa butas
19. basa baso blangko
20. tabo tabla tambol
V. Magbigay ng isangkatangianna dapat
mongtaglayinbilangisangbata.Bakitdapat
itongtaglayinngmga bata?Ipaliwanagang
sagot.(5 puntos) 20-25
________________________
_________________________________
_________________________________
_________________________________
_________________________________
_______________________
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO
Petsa: Araw:
LAYUNIN:
 Nasasabi angmensaheng naisipabatidng
nabasangkwento;
 Nasasabi angnais ipabatidngnabasangbabala
at paalalana nakitasa mga pampublikonglugar.
PAKSANG ARALIN:
Pagsasabi ng MensahengNaisIpabatidng
NabasangKwento
Pagsasabi ngMensahengNaisIpabatidng
NabasangBabala at Paalalana Nakitasa mga
PampublikongLugar
Sanggunian:
K to 12 CurriculumGuide inFilipino
LM,pahina277-279
Kagamitan:
LM, mga larawan, Kartolina,
pentel pen
TUKOY-ALAM:
 Mahiligka bangpumuntasa parke o iba pang
pasyalan?
 Anu-anoangnakikitarito?
 May nakikitakabangmga nakasulatsa padero
matigasna bagay tuladng tabla?
 Anu-anoangmga nakasulatdito?anotawagsa
mga ito?
PAGGANYAK:
Nakikitamobaang babalangitosa hardinnginyong
paaralan?
BAWAL PUMITAS NG MGA BULAKLAK DITO!
PAGLALAHAD:
Ipabasaang mga pangungusapsa BasahinNatin
“Ang PaalalakayArnel” LM,pahina276-277.
PAGTATALAKAY:
 Bakitnagmamadali si Arnel?
 Sinoang mgkaklase sakwento?
 Anhoang ginawani Arnel nangmaalalaniyaang
leksiyonsaAralingPanlipunan?
 Bakitnilapitanni Arnel si Lito?
 Kungikaw si Arnel ganoondinbaang gagawin
mo?Bakit?
 Anoang mensahe ngkwento?
 Ano-anoangmga mensahe ngmga nabasang
babalasa kwento?
 Ano-anongmgababalaang nakikitaniyosamga
pampublikonglugar?Talakayinangkasagutan
ng mga mag-aaral.
PAGPAPAHALAGA:
Anoang mabutingdulotngmga babalaat
paalalasa mga pampublikonglugar?
GAWAING PAGPAPAYAMAN:
Gawain1
Gawinang PahalagahanNatinsa LM,pahina278.
Gawain2
Sagutinang GawinNatin,A,saLM,pahina279.
PAGLALAHAT:
Paanonasasabi ang mga mensahe ngkwentong
binasa,atmgababala at paalalana nakikitasamga
pampublikonglugar?
PAGLALAPAT:
PangkatangGawain
Ipagawaang pangkatangGawain.
Sumulatng mga babalao paalalasa manilapaperna
makikitasamga pampublikonglugar.Tukuyinang
mensahengnaisiparatingngbabalaopaalala.
PAGTATAYA:
Sabihinangmensahengnaisipabatidngmga
babalaat paalala.
Gawinang GawinNatinC,saLM pahina279.
KASUNDUAN:
Sabihinangnaisipabatidngbabalangito.Tukuyin
kungsaan itonakikita.
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO
Petsa: Araw:
LAYUNIN:
 Napagsusunod-sunodangmgapangyayari sa
tulongng mga larawan.
PAKSANG ARALIN:
Pagsunod-sunodngmgaPangyayari saTulongng
mga Larawan
Sanggunian:
K to 12 CurriculumGuide inFilipino
LM,pahina281-283
Kagamitan:
LM, mga larawan, Kartolina,
pentel pen
TUKOY-ALAM:
 Naaalalaniyopaba ang kwentong“AngPaalala
kay Arnel”?
 Sinoang makakapagsalaysaymuli sakwento
ayonsa pagkasunud-sunodnit
PAGGANYAK:
Paano ka maghugasng iyongmgakamay?
PAGLALAHAD:
Ipakitaang mga larawan.
PAGTATALAKAY:
 Ayusinangmga larawanayonsa wastong
pagkasuno-sunodngtamangpaghuhugasng
kamay.
 Ipatukoysa mgabata ang bawat pangyayari na
nasa larawan.
 Nakatulongbaang mga larawanupang
mapagsunod-sunodkungano ang tamang
paghuhugasngkamay?
GAWAING PAGPAPAYAMAN:
Gawain1
Gawinang Gawin Natinsa LM,pahina281.
Gawain2
SagutinangSanayinNatinNatin,A,saLM,pahina281-
282.
PAGLALAHAT:
Paanonatutukoyangwastongpagkasunod-sunod
ng mga pangyayari sa tulongngmga larawan?
PAGLALAPAT:
PangkatangGawain
Ipagawaang pangkatangGawain.
Gumuhitng mga larawanna nagpapakitang
wastongpagkasunod-sunodngmgaGawain sa bahay.
Halimbawa:Paghuhugasngpinggan,paliligoatiba
pa.
PAGTATAYA:
Pagsunod-sunudinangmgapangyayari sa tulongng
mga larawan.
Gawinang Linangin NatinC,saLM pahina282-283.
KASUNDUAN:
Gumupito gumuhitngmga larawanna
nagpapakitang wastong pagkasunod-sunodngmga
pangyayari sa kwentong“AngPaalalakay
Arnel.”Gawinitosamanilapaper.
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO
Petsa: Araw:
LAYUNIN:
 Nagagamitang tamangpandiwang
pangnagdaanna naaayonsa ginamitna
pangngalanopanghalip.
PAKSANG ARALIN:
PandiwangPangnagdaan
Sanggunian:
K to 12 CurriculumGuide inFilipino
LM,pahina283-284
Kagamitan:
LM, mga larawan, Kartolina,
pentel pen
TUKOY-ALAM:
Tukuyinangangkopna salitaupangmabuoang
pangungusap.
1._________ ngmga halamansi Ian kahapon.
2._________ nggatas si Sethkaninangumaga.
3._________ng leksiyonsi Leakayanakakuhasiyang
mataassa pagsusulit.
4.________ ni Dinaang plorerakayanapagsabihansiya
ng kaniyangina.
5.________ang nanayni Bethsa pagkapanaloniyasa
paligsahan.
PAGGANYAK:
Ano-anoang mgaginawaninyobago pumasoksa
paaralan?
Isulatsa pisaraang mga kasagutan.
PAGLALAHAD:
Ipabasaang mga pangungusap.
PAGTATALAKAY:
 Anoang napansinninyosamga salita?
 Anoang tawag sa mga salitangnagsasaadng
kilos?
 Pansininangmgasalita,kailanginanapang
kilos?
 Anoang tawag sa pandiwangito?
 Hikayatinangmga mag-aaral na magbigaypa ng
mga halimbawangmga pandiwang
pangnagdaan.Ipagamititosa
pangungusap.Gabayanangmgabata sa
wastongpaggamitng pandiwangpangnagdaan.
PAGPAPAHALAGA:
Bakitmahalagaang wastongpaggamitng mga
pandiwangpangnagdaan?
GAWAING PAGPAPAYAMAN:
Gawain1
Gawinang Gawin Natinsa LM,pahina283.
Gawain2
Sagutinang Sanayin Natin,saLM,pahina 283-284.
PAGLALAHAT:
Anoang pandiwangpangnagdaan?
PAGLALAPAT:
PangkatangGawain
Ipagawaang pangkatangGawain.
Sumulatng limangpandiwangpangnagdaanat
gamitinitonang wastosa pangungusap.
PAGTATAYA:
Gamitinnangtama ang mga sumusunodna
pandiwangpangnagdaannanaaayonsa gagamiting
pangngalano panghalip.
pangungusap.
1. sumulat
2. umawit
3. kumain
4. pumunta
5. sumakay
KASUNDUAN:
Sumulatng limang(5) pandiwangpangnagdaanat
gamitinito nangtama sa pangungusap.
BANGHAY ARALIN SA FILIPINO
Petsa: Araw:
LAYUNIN:
 Nakakabuongpayak na pangungusapgamitang
mga salitangkilosnanabasasa tula;
 Nagagamitsa pangungusap angmga salitang
kilosopandiwa.
PAKSANG ARALIN:
Pagbuong Payakna PangungusapGamitang
mga salitangkilosnabasasatula
Paggamitng SalitangKilosoPandiwasa
Pangungusap
Sanggunian:
K to 12 CurriculumGuide inFilipino
LM,pahina285-287
Kagamitan:
LM, mga larawan, Kartolina,
pentel pen
TUKOY-ALAM:
Ano-anoanginyongmgaginawabago pumasoksa
paaralan?
Isulatsapisara ang mga payakna pangungusap
bilangsagotsa tanong.
Ipatukoysamga mag-aaral ang mga pandiwang
ginamitsapangungusap.
PAGGANYAK:
Nakagawaka na ba ng mabuti sa kapwa?
Sa anongparaan?
Anong gantimpalao papuri ang ibinigayosa iyo?
PAGLALAHAD:
Ipabasaang mga pangungusap.
PAGTATALAKAY:
 Anoang napansinninyosamga salita?
 Anoang tawag sa mga salitangnagsasaadng
kilos?
 Pansininangmgasalita,kailanginanapang
kilos?
 Anoang tawag sa pandiwangito?
 Hikayatinangmga mag-aaral na magbigaypa ng
mga halimbawangmga pandiwang
pangnagdaan.Ipagamititosa
pangungusap.Gabayanangmgabata sa
wastongpaggamitng pandiwangpangnagdaan.
PAGPAPAHALAGA:
Bakitmahalagaang wastongpaggamitng mga
pandiwangpangnagdaan?
GAWAING PAGPAPAYAMAN:
Gawain1
Gawinang PahalagahanNatinsa LM,pahina286.
Gawain2
Sagutinang Sanayin Natin,A,saLM,pahina286.
PAGLALAHAT:
Anoang pandiwangpangnagdaan?
PAGLALAPAT:
PangkatangGawain
Ipagawaang pangkatangGawain.
Sumulatng limangpandiwangpangnagdaanat
gamitinitonang wastosa pangungusap.
PAGTATAYA:
Gamitinnangtama ang mga sumusunodna
pandiwangpangnagdaannanaaayonsa gagamiting
pangngalano panghalip.
pangungusap.
6. sumulat
7. umawit
8. kumain
9. pumunta
10. sumakay
KASUNDUAN:
Sumulatng limang(5) pandiwangpangnagdaanat
gamitinito nangtama sa pangungusap.
Banghay aralin sa filipino( 9  lessons)ikatlong markahan

Más contenido relacionado

La actualidad más candente

Rubric sa pagsulat ng tula
Rubric sa pagsulat ng tulaRubric sa pagsulat ng tula
Rubric sa pagsulat ng tulaMacky Mac Faller
 
Mga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunan
Mga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunanMga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunan
Mga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunanMark Anthony Bartolome
 
mala-masusing banghay aralin sa filipino-lumbria
mala-masusing banghay aralin sa filipino-lumbriamala-masusing banghay aralin sa filipino-lumbria
mala-masusing banghay aralin sa filipino-lumbriaSalvador Lumbria
 
Lesson Plan Sir Bambico
Lesson Plan Sir BambicoLesson Plan Sir Bambico
Lesson Plan Sir Bambicoguest9f5e16cbd
 
Mga layunin sa pagkatuto sa filipino
Mga layunin sa pagkatuto sa filipinoMga layunin sa pagkatuto sa filipino
Mga layunin sa pagkatuto sa filipinoJohn Anthony Teodosio
 
Detailed lesson plan in filipino
Detailed lesson plan in filipinoDetailed lesson plan in filipino
Detailed lesson plan in filipinoJusof Cariaga
 
Mga estratehiya sa pagtuturo ng filipino
Mga estratehiya sa pagtuturo ng filipinoMga estratehiya sa pagtuturo ng filipino
Mga estratehiya sa pagtuturo ng filipinoTEACHER JHAJHA
 
Pagsulat ng Pangulong-tudling (Editorial)
Pagsulat ng Pangulong-tudling (Editorial)Pagsulat ng Pangulong-tudling (Editorial)
Pagsulat ng Pangulong-tudling (Editorial)Merland Mabait
 
Behavioral Objectives in Filipino
Behavioral Objectives in FilipinoBehavioral Objectives in Filipino
Behavioral Objectives in Filipinoedwin53021
 
Detailed lesson plan in filipino
Detailed lesson plan in filipinoDetailed lesson plan in filipino
Detailed lesson plan in filipinoHana Czarina Callo
 
Mga estratihiya sa pagtuturo ng filipino milagros m. saclauso lala national h...
Mga estratihiya sa pagtuturo ng filipino milagros m. saclauso lala national h...Mga estratihiya sa pagtuturo ng filipino milagros m. saclauso lala national h...
Mga estratihiya sa pagtuturo ng filipino milagros m. saclauso lala national h...Mila Saclauso
 
Detailed Lesson Plan in Filipino by Alkhima Macarompis
Detailed Lesson Plan in Filipino by Alkhima MacarompisDetailed Lesson Plan in Filipino by Alkhima Macarompis
Detailed Lesson Plan in Filipino by Alkhima MacarompisUntroshlich
 
Banghay Aralin - Antas ng Pang-uri
Banghay Aralin - Antas ng Pang-uriBanghay Aralin - Antas ng Pang-uri
Banghay Aralin - Antas ng Pang-uriDepEd
 

La actualidad más candente (20)

Rubric sa pagsulat ng tula
Rubric sa pagsulat ng tulaRubric sa pagsulat ng tula
Rubric sa pagsulat ng tula
 
Mga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunan
Mga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunanMga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunan
Mga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunan
 
mala-masusing banghay aralin sa filipino-lumbria
mala-masusing banghay aralin sa filipino-lumbriamala-masusing banghay aralin sa filipino-lumbria
mala-masusing banghay aralin sa filipino-lumbria
 
Lesson Plan Sir Bambico
Lesson Plan Sir BambicoLesson Plan Sir Bambico
Lesson Plan Sir Bambico
 
Detalyadong banghay aralin
Detalyadong banghay aralinDetalyadong banghay aralin
Detalyadong banghay aralin
 
Mga layunin sa pagkatuto sa filipino
Mga layunin sa pagkatuto sa filipinoMga layunin sa pagkatuto sa filipino
Mga layunin sa pagkatuto sa filipino
 
Detailed lesson plan in filipino
Detailed lesson plan in filipinoDetailed lesson plan in filipino
Detailed lesson plan in filipino
 
Maikling banghay aralin
Maikling banghay aralinMaikling banghay aralin
Maikling banghay aralin
 
Detailed lesson plan - Anekdota
Detailed lesson plan - AnekdotaDetailed lesson plan - Anekdota
Detailed lesson plan - Anekdota
 
Module 1
Module 1Module 1
Module 1
 
Mga estratehiya sa pagtuturo ng filipino
Mga estratehiya sa pagtuturo ng filipinoMga estratehiya sa pagtuturo ng filipino
Mga estratehiya sa pagtuturo ng filipino
 
Pagsulat ng Pangulong-tudling (Editorial)
Pagsulat ng Pangulong-tudling (Editorial)Pagsulat ng Pangulong-tudling (Editorial)
Pagsulat ng Pangulong-tudling (Editorial)
 
Behavioral Objectives in Filipino
Behavioral Objectives in FilipinoBehavioral Objectives in Filipino
Behavioral Objectives in Filipino
 
Detailed lesson plan in filipino
Detailed lesson plan in filipinoDetailed lesson plan in filipino
Detailed lesson plan in filipino
 
Mga estratihiya sa pagtuturo ng filipino milagros m. saclauso lala national h...
Mga estratihiya sa pagtuturo ng filipino milagros m. saclauso lala national h...Mga estratihiya sa pagtuturo ng filipino milagros m. saclauso lala national h...
Mga estratihiya sa pagtuturo ng filipino milagros m. saclauso lala national h...
 
Ibong Adarna Kabanata 22-23.docx
Ibong Adarna Kabanata 22-23.docxIbong Adarna Kabanata 22-23.docx
Ibong Adarna Kabanata 22-23.docx
 
Estratehiya sa filipino
Estratehiya sa filipino Estratehiya sa filipino
Estratehiya sa filipino
 
Filipino-CG.pdf
Filipino-CG.pdfFilipino-CG.pdf
Filipino-CG.pdf
 
Detailed Lesson Plan in Filipino by Alkhima Macarompis
Detailed Lesson Plan in Filipino by Alkhima MacarompisDetailed Lesson Plan in Filipino by Alkhima Macarompis
Detailed Lesson Plan in Filipino by Alkhima Macarompis
 
Banghay Aralin - Antas ng Pang-uri
Banghay Aralin - Antas ng Pang-uriBanghay Aralin - Antas ng Pang-uri
Banghay Aralin - Antas ng Pang-uri
 

Similar a Banghay aralin sa filipino( 9 lessons)ikatlong markahan

W3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptx
W3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptxW3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptx
W3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptxreychelgamboa2
 
FILIPINO 2_Q1_W3 DLL.docx
FILIPINO 2_Q1_W3 DLL.docxFILIPINO 2_Q1_W3 DLL.docx
FILIPINO 2_Q1_W3 DLL.docxMaricarSilva1
 
Grade 2 DLL FILIPINO 2 Q1 Week 3.docx
Grade 2 DLL FILIPINO 2 Q1 Week 3.docxGrade 2 DLL FILIPINO 2 Q1 Week 3.docx
Grade 2 DLL FILIPINO 2 Q1 Week 3.docxCyeWeldyVremlieLoyod
 
Halimbawa sa paggawa ng modyul pdf
Halimbawa sa paggawa ng modyul  pdfHalimbawa sa paggawa ng modyul  pdf
Halimbawa sa paggawa ng modyul pdfRosemaeJeanDamas
 
DLL_FILIPINO 2_Q1_W2KKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK
DLL_FILIPINO 2_Q1_W2KKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKDLL_FILIPINO 2_Q1_W2KKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK
DLL_FILIPINO 2_Q1_W2KKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKReyCacayurinBarro
 
DLL_FILIPINO 2_Q1_W1(1).docx
DLL_FILIPINO 2_Q1_W1(1).docxDLL_FILIPINO 2_Q1_W1(1).docx
DLL_FILIPINO 2_Q1_W1(1).docxCARMELACOMON
 
Kampanyang Panlipunan.pptx
Kampanyang Panlipunan.pptxKampanyang Panlipunan.pptx
Kampanyang Panlipunan.pptxrhea bejasa
 
FILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docx
FILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docxFILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docx
FILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docxMarifeOllero1
 
FILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docx
FILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docxFILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docx
FILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docxermaamor
 
FILIPINO 8 ARALIN 1.1-KARUNUNGANG-BAYAN.pptx
FILIPINO 8 ARALIN 1.1-KARUNUNGANG-BAYAN.pptxFILIPINO 8 ARALIN 1.1-KARUNUNGANG-BAYAN.pptx
FILIPINO 8 ARALIN 1.1-KARUNUNGANG-BAYAN.pptxevafecampanado1
 
Q2_ARALAIN1_MGA SALITANG HIRAM.pptx
Q2_ARALAIN1_MGA SALITANG HIRAM.pptxQ2_ARALAIN1_MGA SALITANG HIRAM.pptx
Q2_ARALAIN1_MGA SALITANG HIRAM.pptxJeanneAmper1
 
Aralin 1 second grading
Aralin 1 second gradingAralin 1 second grading
Aralin 1 second gradingPamela Caday
 
UNIT 1, FILIPINO WEEK 6, Day 1-4.ppsx
UNIT 1, FILIPINO WEEK 6, Day 1-4.ppsxUNIT 1, FILIPINO WEEK 6, Day 1-4.ppsx
UNIT 1, FILIPINO WEEK 6, Day 1-4.ppsxAnneCarlos2
 
Tg filipino grade2
Tg filipino grade2Tg filipino grade2
Tg filipino grade2Teth04
 
Karunungang Bayan.pptx
Karunungang Bayan.pptxKarunungang Bayan.pptx
Karunungang Bayan.pptxNoryKrisLaigo
 
interaktibong kagamitang panturo
interaktibong kagamitang panturointeraktibong kagamitang panturo
interaktibong kagamitang panturossusere801fe1
 
Fil Q2 W1 D1-3.pptx ffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffff
Fil Q2 W1 D1-3.pptx ffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffFil Q2 W1 D1-3.pptx ffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffff
Fil Q2 W1 D1-3.pptx ffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffMejayacelOrcales1
 

Similar a Banghay aralin sa filipino( 9 lessons)ikatlong markahan (20)

W3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptx
W3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptxW3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptx
W3-DAY 1-4 Q2_Aralin 2.Alamat.pptx
 
DLL_FILIPINO 2_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 2_Q1_W1.docxDLL_FILIPINO 2_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 2_Q1_W1.docx
 
TmLHT sa Filipino 6
TmLHT sa Filipino 6TmLHT sa Filipino 6
TmLHT sa Filipino 6
 
FILIPINO 2_Q1_W3 DLL.docx
FILIPINO 2_Q1_W3 DLL.docxFILIPINO 2_Q1_W3 DLL.docx
FILIPINO 2_Q1_W3 DLL.docx
 
Grade 2 DLL FILIPINO 2 Q1 Week 3.docx
Grade 2 DLL FILIPINO 2 Q1 Week 3.docxGrade 2 DLL FILIPINO 2 Q1 Week 3.docx
Grade 2 DLL FILIPINO 2 Q1 Week 3.docx
 
Halimbawa sa paggawa ng modyul pdf
Halimbawa sa paggawa ng modyul  pdfHalimbawa sa paggawa ng modyul  pdf
Halimbawa sa paggawa ng modyul pdf
 
DLL_FILIPINO 2_Q1_W2KKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK
DLL_FILIPINO 2_Q1_W2KKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKDLL_FILIPINO 2_Q1_W2KKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK
DLL_FILIPINO 2_Q1_W2KKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK
 
DLL_FILIPINO 2_Q1_W1(1).docx
DLL_FILIPINO 2_Q1_W1(1).docxDLL_FILIPINO 2_Q1_W1(1).docx
DLL_FILIPINO 2_Q1_W1(1).docx
 
Kampanyang Panlipunan.pptx
Kampanyang Panlipunan.pptxKampanyang Panlipunan.pptx
Kampanyang Panlipunan.pptx
 
FILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docx
FILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docxFILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docx
FILIPINO-3_Q1_W7-DLL.docx
 
FILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docx
FILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docxFILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docx
FILIPINO 5_Q4_W3 DLL.docx
 
Fil8 w1 modyul - copy
Fil8 w1 modyul - copyFil8 w1 modyul - copy
Fil8 w1 modyul - copy
 
FILIPINO 8 ARALIN 1.1-KARUNUNGANG-BAYAN.pptx
FILIPINO 8 ARALIN 1.1-KARUNUNGANG-BAYAN.pptxFILIPINO 8 ARALIN 1.1-KARUNUNGANG-BAYAN.pptx
FILIPINO 8 ARALIN 1.1-KARUNUNGANG-BAYAN.pptx
 
Q2_ARALAIN1_MGA SALITANG HIRAM.pptx
Q2_ARALAIN1_MGA SALITANG HIRAM.pptxQ2_ARALAIN1_MGA SALITANG HIRAM.pptx
Q2_ARALAIN1_MGA SALITANG HIRAM.pptx
 
Aralin 1 second grading
Aralin 1 second gradingAralin 1 second grading
Aralin 1 second grading
 
UNIT 1, FILIPINO WEEK 6, Day 1-4.ppsx
UNIT 1, FILIPINO WEEK 6, Day 1-4.ppsxUNIT 1, FILIPINO WEEK 6, Day 1-4.ppsx
UNIT 1, FILIPINO WEEK 6, Day 1-4.ppsx
 
Tg filipino grade2
Tg filipino grade2Tg filipino grade2
Tg filipino grade2
 
Karunungang Bayan.pptx
Karunungang Bayan.pptxKarunungang Bayan.pptx
Karunungang Bayan.pptx
 
interaktibong kagamitang panturo
interaktibong kagamitang panturointeraktibong kagamitang panturo
interaktibong kagamitang panturo
 
Fil Q2 W1 D1-3.pptx ffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffff
Fil Q2 W1 D1-3.pptx ffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffFil Q2 W1 D1-3.pptx ffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffff
Fil Q2 W1 D1-3.pptx ffffffffffffffffffffffffffffffffffffffffff
 

Último

Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdigAraling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdigAprilJeannelynFeniza
 
438009509-1-Nakapagbibigay-Ng-Lagom-o-Buod-Ng-Tekstong-Napakinggan.pptx
438009509-1-Nakapagbibigay-Ng-Lagom-o-Buod-Ng-Tekstong-Napakinggan.pptx438009509-1-Nakapagbibigay-Ng-Lagom-o-Buod-Ng-Tekstong-Napakinggan.pptx
438009509-1-Nakapagbibigay-Ng-Lagom-o-Buod-Ng-Tekstong-Napakinggan.pptxHannaLingatong
 
mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION IN GRADE 2
mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION  IN GRADE 2mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION  IN GRADE 2
mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION IN GRADE 2OlinadLobatonAiMula
 
tambalangsalita-230816125816-6865effc.pptx
tambalangsalita-230816125816-6865effc.pptxtambalangsalita-230816125816-6865effc.pptx
tambalangsalita-230816125816-6865effc.pptxmalouevangelio1
 
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptxEsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptxSundieGraceBataan
 
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdfPOLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdfdiannesofocado8
 
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong AdarnaFilipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong AdarnaDaisyCabuagPalaruan
 
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)SittieAlyannaZacaria1
 
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling PanlipunanFourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling PanlipunanPaul649054
 
Kontempo-Lesson 2-Mga Isyung Pangkapaligiran.pptx
Kontempo-Lesson 2-Mga Isyung Pangkapaligiran.pptxKontempo-Lesson 2-Mga Isyung Pangkapaligiran.pptx
Kontempo-Lesson 2-Mga Isyung Pangkapaligiran.pptxRoselynGabatHernande
 
Araling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptx
Araling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptxAraling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptx
Araling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptxANNALYNBALMES2
 
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptxESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptxPaulineHipolito
 
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ededukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values edFatimaCayusa2
 
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptxFlorante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptxevafecampanado1
 
ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 studentsARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 studentsJeielCollamarGoze
 
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptxDisenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptxgracedagan4
 
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdfPOLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdfdiannesofocado8
 
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptxARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptxMarcChristianNicolas
 
Presentation1-filipino-9. Ang mga pinag-uusig.pptx
Presentation1-filipino-9. Ang mga pinag-uusig.pptxPresentation1-filipino-9. Ang mga pinag-uusig.pptx
Presentation1-filipino-9. Ang mga pinag-uusig.pptxRayYan950549
 
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 studentsGRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 studentsJeielCollamarGoze
 

Último (20)

Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdigAraling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
Araling Panlipunan 7 digmaang pandaigdig
 
438009509-1-Nakapagbibigay-Ng-Lagom-o-Buod-Ng-Tekstong-Napakinggan.pptx
438009509-1-Nakapagbibigay-Ng-Lagom-o-Buod-Ng-Tekstong-Napakinggan.pptx438009509-1-Nakapagbibigay-Ng-Lagom-o-Buod-Ng-Tekstong-Napakinggan.pptx
438009509-1-Nakapagbibigay-Ng-Lagom-o-Buod-Ng-Tekstong-Napakinggan.pptx
 
mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION IN GRADE 2
mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION  IN GRADE 2mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION  IN GRADE 2
mtb 2.pptx FOR CLASSROOM OBSERVATION IN GRADE 2
 
tambalangsalita-230816125816-6865effc.pptx
tambalangsalita-230816125816-6865effc.pptxtambalangsalita-230816125816-6865effc.pptx
tambalangsalita-230816125816-6865effc.pptx
 
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptxEsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
EsP 9 modyule 14. personal na misyon sa buhaypptx
 
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdfPOLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG PAGPAPATULOYP.E 5-WK2-Q4.pdf
 
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong AdarnaFilipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
 
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
Catch up Friday in ESP 3 GRADE 3 (WEEK 2)
 
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling PanlipunanFourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
Fourth Quarter - Grade Nine Lesson 3 Pambansang Kaunlaran - Araling Panlipunan
 
Kontempo-Lesson 2-Mga Isyung Pangkapaligiran.pptx
Kontempo-Lesson 2-Mga Isyung Pangkapaligiran.pptxKontempo-Lesson 2-Mga Isyung Pangkapaligiran.pptx
Kontempo-Lesson 2-Mga Isyung Pangkapaligiran.pptx
 
Araling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptx
Araling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptxAraling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptx
Araling Panlipunan10Universal Declaration Human Rights.pptx
 
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptxESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
ESP9-Q4-M13-QUIZ 1-Mga Pansariling Salik Sa Pagpili ng Track o Kurso.pptx
 
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ededukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
edukasyon sa pagpapakatao grade 10 values ed
 
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptxFlorante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
Florante at Laura Filipino 8 MODYUL-1-4TH-KWARTER.pptx
 
ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 studentsARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
ARPAN 9 SIGLO Reviewer for Grade 9 students
 
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptxDisenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
Disenyo at pamamaraan ng pananaliksik.pptx
 
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdfPOLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
 
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptxARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
ARALING PANLIPUNAN Mga anyong tubig.pptx
 
Presentation1-filipino-9. Ang mga pinag-uusig.pptx
Presentation1-filipino-9. Ang mga pinag-uusig.pptxPresentation1-filipino-9. Ang mga pinag-uusig.pptx
Presentation1-filipino-9. Ang mga pinag-uusig.pptx
 
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 studentsGRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
GRADE 7 SIGLO reviewer for Grade 7 students
 

Banghay aralin sa filipino( 9 lessons)ikatlong markahan

  • 1. BANGHAY ARALIN SA FILIPINO Petsa: Araw: LAYUNIN:  Nasasabi o natutukoy angkatangianng tauhan sa kwentongbinasa. PAKSANG ARALIN: Pagsasabi ng KatangianngTauhan sa Kwentong Binasa Sanggunian: K to 12 CurriculumGuide inFilipino LM,pahina260-264 Kagamitan: shortbondpaper,LM, mga larawan, Kartolina, pentel pen TUKOY-ALAM: Anoang iyongpangarap? Hayaang ibahagi ngmga mag-aaral ang kanilang mga pangarap. PAGGANYAK: Paano kayamatutupadang pangarap ngisang tao? Bilangisangmag-aaral,paanomotutuparinang iyongpangarap?Mananatili nalamangbaitong pangarap? PAGLALAHAD: Ipabasaang kwentong“AngPangarapni Nilo”sa LM,pahina260-261. PAGTATALAKAY:  Sinoang batangnangarap sa kwento?  Ano-anoangpangarap ni Nilopara sa kaniyang sarili at sa ibangmga batangPilipino?  Bakitnaisniyangmapangalagaanang kapaligiran?  Anoang katangianni Nilo?  Dapat ba siyangtularan?Bakit? PAGPAPAHALAGA: Paanomo ipapakitangtaglaynamabutinggawa sa kapwa? GAWAING PAGPAPAYAMAN: Gawain1 Sagutinang GawinNatinsa pahina262 ng LM Gawain2 GawinangSanayinNatinsaLM pahina262- 263. PAGLALAHAT: Paanomo nabibigyangkatangianangisang tauhansa kwento. PAGLALAPAT: SagutinangLinanginNatinsa LM, pahina264. PAGTATAYA: Tukuyinangmga katangianng mga tauhan base sa pahayag at gawainsa bawatbilang.Piliinang sagot sa loobng kahon. 1. Agadpinulotni Ianang mga nahulogna prutas sa basketng isangmatanda. 2. “Inay,ako na po ang maghuhugasng plato,magpahinganapo kayo.” 3. “AlingBelenitonapoang pansitna lutoni inay.” 4. Ala-saispalamangng umagaay nagdidilignang halamansi Ben. 5. Araw-araw ay hinuhuluganni Fe angkaniyang alkansiyangtirangpera mulasa kaniyang baon. KASUNDUAN: Humanap ng isangkwentosaisang aklat.Kopyahinangmgapahayagna nagsasabi ng katangiannito.Isulatangkatangiannito.Isulatitosa kwaderno. Mapagbigay matipid matulungin maalalahanin masipag
  • 2. BANGHAY ARALIN SA FILIPINO Petsa: Araw: LAYUNIN:  Natutukoyatnagagamitang mga pinaikling salita.(contractions) PAKSANG ARALIN: Pagtukoyat Paggamitng mga PinaiklingSalita (contractions) Sanggunian: K to 12 CurriculumGuide inFilipino LM,pahina265-268 Kagamitan: shortbondpaper,LM, mga larawan, Kartolina, pentel pen TUKOY-ALAM: Ipaskil angpangungusapsapisara at ipabasang sabayansa mga mag-aaral. Siya’y si Dindo,anhgbatangmaramingpangarapsa sarili’tpangarap sa kapwa. Basahinang salitangmaysalungguhit. Anoang napansinniyosa mga salitangito? PAGGANYAK: Anokaya ang tawag sa mga pangungusapnaito? Alamniyoba ang tawag sa mga pangungusapna ito? PAGLALAHAD: Ipabasaang mga pangungusapna nasa LM,pahina265. PAGTATALAKAY:  Anoang napansinninyo samga may salungguhitnasalita?  Anoang nangyari sa mga salitana may salungguhitsaikalawangpangungusap?  Paanopinaikli angsalita?  Anongbantasang ginamit?  Anoang isinasagisagngbantasna ito?  Ipaunawasa mga mag-aaral ang paraan ng pagpapaikli ngmgasalita.  Pagbigayinangmga mag-aaral ngmga halimbawangmga pangungusapnamayroong pinaiklingmgasalitagayang nabasa nilasa aklat. PAGPAPAHALAGA: Ano ang kahalagahanngkaalamansa pagpapaikli ngmgasalitasa pangungusap? GAWAING PAGPAPAYAMAN: Gawain1 Sagutinang GawinNatinsa pahina266 ng LM Gawain2 GawinangSanayinNatinsaLM pahina266- 267. PAGLALAHAT: Paanonatutukoyat nagagamitang mga pinaiklingsalita? PAGLALAPAT: SagutinangLinanginNatinsa LM, pahina268. PAGTATAYA: Tukuyinangpinaiklinganyongmga sumusunodnaparirala.Gamitinangmgaitosa pangungusap. 1. pari at madre 2. daga at leon 3. Kami ay susulat 4. hari at reyna 5. tayo ay lalakad KASUNDUAN: Panuto:Isulatang mga pariralangmaysalungguhitsa pinaiklinganyo. 1. Tayo ay pupuntasa mall bukas. 2. Siyaay matulungin nabata. 3. Angmga gamit nilaaynalubogsa baha. 4. Akoat si Fe ay magpinsan. 5. Silaay guguhitngmga tanawin.
  • 3. BANGHAY ARALIN SA FILIPINO Petsa: Araw: LAYUNIN:  Natutukoyatnababasa ang mga salitangmay kambal katinignaBL. PAKSANG ARALIN: Pagtukoyat Pagbasang mga Salitangmay Kambal KatinignaBL Sanggunian: K to 12 CurriculumGuide inFilipino LM,pahina269-272 Kagamitan: LM, mga larawan, Kartolina, pentel pen TUKOY-ALAM: Bigkasinangmga tunogng titkB at L. Pagsamahinang dalawangtunogna ito. PAGGANYAK: Naranasanmo na bang mablangkoangisiphabang may isangkaibiganokaklasengnagtatanongsaiyo? PAGLALAHAD: Ipabasaang kwentong“AngBago kungKaibigan”,sa LM,pahina269-270. PAGTATALAKAY:  Sinoang bagongmagkaibigansakwento?  Bakitnagpuntasi Tinasa bahay ninaMirma?  Bakithindi nakapasoksapaaralan si Mirma?  Anongmabubutingkatangianmayroonsi Tina? Si Mirma?  Sinosa kanilaangnais mongtularan?Bakit?  Paanomo siyatutularan?  Basahinang mga salitangmaysalungguhit.  Anoang napansinninyosaunangdalawangtitik ng mga salitangbloke,blusaatblangko?  Anoang tawag sa mga salitangito?Ano-anoang ibapang halimbawanito?  Paanoang wastongpagbigkasng tunogna /b/ /l/? PAGPAPAHALAGA: Anoang kahalagahanng pagmamalasakitsa isa’tisa? GAWAING PAGPAPAYAMAN: Gawain1 Sagutinang GawinNatinsa pahina271 ng LM Gawain2 GawinangSanayinNatinsaLM pahina271- 272. PAGLALAHAT: Paanonatutukoyat binabasaangmga salitangmaykambal katinignabl? PAGLALAPAT: PangkatangGawain Pangkat- 1 Gumuhitng mga bagay na maykambal katinignabl. Pangkat-2 Tukuyinang mga salitangmaykambal katinig na bl. bloke baso bola tabo tabla talon bato bibliya basura hibla hipon hapon bilog butiki blusa Pangkat– 3 Gawinang LinanginNatinsaLM,pahina272. Pangkat-4 Magtala ng limanghalimbawangmga salitangmaykambal katinignabl. PAGTATAYA: Basahinangmga at tukuyinangmga salitangmay kambal katinignabl sa pangungusap. 1. Angbloke ngyeloay natutunaw. 2. Angblusang dalaga ay kulaypula. 3. Makapal ang mga hiblangbuhokni ate. 4. Si Blessyaymabaitna bata. 5. Mabigat ang tablangdala-dalani tatay. KASUNDUAN: Gumupitng tatlonglarawanna may kambal katinignabl.Idikititosakwaderno.Sailalimngginupit na larawanay isulatang ngalannito.
  • 4. BANGHAY ARALIN SA FILIPINO Petsa: Araw: LAYUNIN:  Natutukoyangsalitangmaymalingbaybaysa pangungusap;  Naisusulatanglabel saparaangkabit-kabit. PAKSANG ARALIN: Pagtukoysa SalitangmayMalingBaybaysa Pangungusap PagsulatngLabel sa Paraang Kabit-kabit Sanggunian: K to 12 CurriculumGuide inFilipino LM,pahina273-275 Kagamitan: LM, mga larawan, Kartolina, pentel pen TUKOY-ALAM: Alinsadalawangsalitaangmay malingbaybay? 1. pangarap pagarap 2. almusal almosal 3. panghehelo paghihilo 4. blangko blangku 5. blosa blusa PAGGANYAK: Ipakitaang mga sumusunodnalarawansa mga mag-aaral.Basahinangngalanngmga ito sa mga mag- aaral.Alinangmaymalingbaybayng salita? bulaklak bolaklak tsenelas tsinelas tambol tanbol PAGLALAHAD: Ipabasaang mga pangungusapsa BasahinNatinng LM,pahina273. PAGTATALAKAY:  Anoang napansinmosa bawat pangungusap?  Ano-anoangsalitana may malingbaybay?  Bakithindi nakapasoksapaaralan si Mirma?  Anoang tamang baybayng mga salitangito? PAGPAPAHALAGA: Anoang maaaringmakatulongsa wastong pagbaybayng mga salita? GAWAING PAGPAPAYAMAN: Gawain1 Sagutinang GawinNatinsa pahina273 ng LM Gawain2 GawinangSulatinNatinngLM,pahina275. PAGLALAHAT: Paanonatutukoyangtamang baybayng mga salita? PAGLALAPAT: PangkatangGawain Pangkat- 1 Gawin ang SanayinNatinA,LMpahina274. Pangkat-2 Gawin ang SanayinNatinB,LM,pahina274. Pangkat– 3 Gawinang SanayinNatinC,LM,pahina274 . Pangkat-4 Biluganangwastongbaybaysa hanay ng mga salita. a. paglego pagligo pagligu b. matulungin matolungin matulongin c. bibeg bebig bibig d. pagong pagung paggung e. paarallan paarralan paaralan PAGTATAYA: Tukuyinsapangungusapangmga salitangmay malingbaybay.Isulatitonangwastosa sagutangpapel sa paraang kabit-kabit. Gawinang LinanginNatinsaLM,pahina275. KASUNDUAN: Tuminginsapaligidngtahanan.Isulatangngalan ng mga bagay na makikita.Isulatngmaywastong baybaysa paraang kabit-kabit.Gawinitosakwaderno.
  • 5. BANGHAY ARALIN SA FILIPINO Petsa: Araw: LAYUNIN:  Nasasagotng wastoang mga tanongsa pagsusulit. PAKSANG ARALIN: Pagsusulit PANIMULANG GAWAIN: Ihandaang mga mag-aaral sa pagsusulit Basahinang mga panutong may tamanglakas at linawsamga mag-aaral.Ipaunawaitonghustosa kanila. PAGSUSULIT I. Piliin angwastongkatangian ipnapahayag sa bawat pangungusap.Isulatangtitikng tamang sagot. ______1. Tinulunganni Ianang bulagsa patawid. a. matulungin b. matipid c. mapagbigay ______2. Si Sethay lagingnagwawalissakanilang bakuran. a.matipid b. maalalahanin c.masipag _____ 3.“Inay,akona poang maghuhugasng plato,magpahinganapokayo. a. maalalahanin b. matipid c.mapagbigay ______4. Sinusunodlagi ni Mel ang utosng kaniyang nanay. a. matulungin b.magalang c.masunurin ______5. Gumagamitsi Lisang po at opo sa pakikipag- usapsa mga nakakatanda. a. masipag b. magalang c. masunurin II. Isulatang pinaiklinganyongmga salitang may salungguhit. 6. mangga at baggoong _____________________________ 7. Silaay malulusognabata. _____________________________ 8. Kayoay umuwi na at mag-aral. _____________________________ 9. Akoay ipinanganak saBulacan. _____________________________ 10. Umuwi ka na at maligo. _____________________________ 11. lupaat bahay _____________________________ 12. Anglolomo ay nasa hospital. _____________________________ 13. Angalagang aso at baboy ni Lea ay malulusog. _____________________________ 14. Magpahingaat uminomnggamot. _____________________________ 15. Angmga damitat sapatos nilaay magaganda. _____________________________ III. Tukuyinangmalingbaybayng salitang ginamitsapangungusap.Isulatitongwasto. sa paraang dikit-dikit. _______16. Gawa sa kahuyang bahay ninaGrace. _______17. Bumili ngbagongblosasi Maria. IV. Biluganang salitangmaykambal katinig. 18. blusa bulsa butas 19. basa baso blangko 20. tabo tabla tambol V. Magbigay ng isangkatangianna dapat mongtaglayinbilangisangbata.Bakitdapat itongtaglayinngmga bata?Ipaliwanagang sagot.(5 puntos) 20-25 ________________________ _________________________________ _________________________________ _________________________________ _________________________________ _______________________
  • 6. BANGHAY ARALIN SA FILIPINO Petsa: Araw: LAYUNIN:  Nasasabi angmensaheng naisipabatidng nabasangkwento;  Nasasabi angnais ipabatidngnabasangbabala at paalalana nakitasa mga pampublikonglugar. PAKSANG ARALIN: Pagsasabi ng MensahengNaisIpabatidng NabasangKwento Pagsasabi ngMensahengNaisIpabatidng NabasangBabala at Paalalana Nakitasa mga PampublikongLugar Sanggunian: K to 12 CurriculumGuide inFilipino LM,pahina277-279 Kagamitan: LM, mga larawan, Kartolina, pentel pen TUKOY-ALAM:  Mahiligka bangpumuntasa parke o iba pang pasyalan?  Anu-anoangnakikitarito?  May nakikitakabangmga nakasulatsa padero matigasna bagay tuladng tabla?  Anu-anoangmga nakasulatdito?anotawagsa mga ito? PAGGANYAK: Nakikitamobaang babalangitosa hardinnginyong paaralan? BAWAL PUMITAS NG MGA BULAKLAK DITO! PAGLALAHAD: Ipabasaang mga pangungusapsa BasahinNatin “Ang PaalalakayArnel” LM,pahina276-277. PAGTATALAKAY:  Bakitnagmamadali si Arnel?  Sinoang mgkaklase sakwento?  Anhoang ginawani Arnel nangmaalalaniyaang leksiyonsaAralingPanlipunan?  Bakitnilapitanni Arnel si Lito?  Kungikaw si Arnel ganoondinbaang gagawin mo?Bakit?  Anoang mensahe ngkwento?  Ano-anoangmga mensahe ngmga nabasang babalasa kwento?  Ano-anongmgababalaang nakikitaniyosamga pampublikonglugar?Talakayinangkasagutan ng mga mag-aaral. PAGPAPAHALAGA: Anoang mabutingdulotngmga babalaat paalalasa mga pampublikonglugar? GAWAING PAGPAPAYAMAN: Gawain1 Gawinang PahalagahanNatinsa LM,pahina278. Gawain2 Sagutinang GawinNatin,A,saLM,pahina279. PAGLALAHAT: Paanonasasabi ang mga mensahe ngkwentong binasa,atmgababala at paalalana nakikitasamga pampublikonglugar? PAGLALAPAT: PangkatangGawain Ipagawaang pangkatangGawain. Sumulatng mga babalao paalalasa manilapaperna makikitasamga pampublikonglugar.Tukuyinang mensahengnaisiparatingngbabalaopaalala. PAGTATAYA: Sabihinangmensahengnaisipabatidngmga babalaat paalala. Gawinang GawinNatinC,saLM pahina279. KASUNDUAN: Sabihinangnaisipabatidngbabalangito.Tukuyin kungsaan itonakikita.
  • 7. BANGHAY ARALIN SA FILIPINO Petsa: Araw: LAYUNIN:  Napagsusunod-sunodangmgapangyayari sa tulongng mga larawan. PAKSANG ARALIN: Pagsunod-sunodngmgaPangyayari saTulongng mga Larawan Sanggunian: K to 12 CurriculumGuide inFilipino LM,pahina281-283 Kagamitan: LM, mga larawan, Kartolina, pentel pen TUKOY-ALAM:  Naaalalaniyopaba ang kwentong“AngPaalala kay Arnel”?  Sinoang makakapagsalaysaymuli sakwento ayonsa pagkasunud-sunodnit PAGGANYAK: Paano ka maghugasng iyongmgakamay? PAGLALAHAD: Ipakitaang mga larawan. PAGTATALAKAY:  Ayusinangmga larawanayonsa wastong pagkasuno-sunodngtamangpaghuhugasng kamay.  Ipatukoysa mgabata ang bawat pangyayari na nasa larawan.  Nakatulongbaang mga larawanupang mapagsunod-sunodkungano ang tamang paghuhugasngkamay? GAWAING PAGPAPAYAMAN: Gawain1 Gawinang Gawin Natinsa LM,pahina281. Gawain2 SagutinangSanayinNatinNatin,A,saLM,pahina281- 282. PAGLALAHAT: Paanonatutukoyangwastongpagkasunod-sunod ng mga pangyayari sa tulongngmga larawan? PAGLALAPAT: PangkatangGawain Ipagawaang pangkatangGawain. Gumuhitng mga larawanna nagpapakitang wastongpagkasunod-sunodngmgaGawain sa bahay. Halimbawa:Paghuhugasngpinggan,paliligoatiba pa. PAGTATAYA: Pagsunod-sunudinangmgapangyayari sa tulongng mga larawan. Gawinang Linangin NatinC,saLM pahina282-283. KASUNDUAN: Gumupito gumuhitngmga larawanna nagpapakitang wastong pagkasunod-sunodngmga pangyayari sa kwentong“AngPaalalakay Arnel.”Gawinitosamanilapaper.
  • 8. BANGHAY ARALIN SA FILIPINO Petsa: Araw: LAYUNIN:  Nagagamitang tamangpandiwang pangnagdaanna naaayonsa ginamitna pangngalanopanghalip. PAKSANG ARALIN: PandiwangPangnagdaan Sanggunian: K to 12 CurriculumGuide inFilipino LM,pahina283-284 Kagamitan: LM, mga larawan, Kartolina, pentel pen TUKOY-ALAM: Tukuyinangangkopna salitaupangmabuoang pangungusap. 1._________ ngmga halamansi Ian kahapon. 2._________ nggatas si Sethkaninangumaga. 3._________ng leksiyonsi Leakayanakakuhasiyang mataassa pagsusulit. 4.________ ni Dinaang plorerakayanapagsabihansiya ng kaniyangina. 5.________ang nanayni Bethsa pagkapanaloniyasa paligsahan. PAGGANYAK: Ano-anoang mgaginawaninyobago pumasoksa paaralan? Isulatsa pisaraang mga kasagutan. PAGLALAHAD: Ipabasaang mga pangungusap. PAGTATALAKAY:  Anoang napansinninyosamga salita?  Anoang tawag sa mga salitangnagsasaadng kilos?  Pansininangmgasalita,kailanginanapang kilos?  Anoang tawag sa pandiwangito?  Hikayatinangmga mag-aaral na magbigaypa ng mga halimbawangmga pandiwang pangnagdaan.Ipagamititosa pangungusap.Gabayanangmgabata sa wastongpaggamitng pandiwangpangnagdaan. PAGPAPAHALAGA: Bakitmahalagaang wastongpaggamitng mga pandiwangpangnagdaan? GAWAING PAGPAPAYAMAN: Gawain1 Gawinang Gawin Natinsa LM,pahina283. Gawain2 Sagutinang Sanayin Natin,saLM,pahina 283-284. PAGLALAHAT: Anoang pandiwangpangnagdaan? PAGLALAPAT: PangkatangGawain Ipagawaang pangkatangGawain. Sumulatng limangpandiwangpangnagdaanat gamitinitonang wastosa pangungusap. PAGTATAYA: Gamitinnangtama ang mga sumusunodna pandiwangpangnagdaannanaaayonsa gagamiting pangngalano panghalip. pangungusap. 1. sumulat 2. umawit 3. kumain 4. pumunta 5. sumakay KASUNDUAN: Sumulatng limang(5) pandiwangpangnagdaanat gamitinito nangtama sa pangungusap.
  • 9. BANGHAY ARALIN SA FILIPINO Petsa: Araw: LAYUNIN:  Nakakabuongpayak na pangungusapgamitang mga salitangkilosnanabasasa tula;  Nagagamitsa pangungusap angmga salitang kilosopandiwa. PAKSANG ARALIN: Pagbuong Payakna PangungusapGamitang mga salitangkilosnabasasatula Paggamitng SalitangKilosoPandiwasa Pangungusap Sanggunian: K to 12 CurriculumGuide inFilipino LM,pahina285-287 Kagamitan: LM, mga larawan, Kartolina, pentel pen TUKOY-ALAM: Ano-anoanginyongmgaginawabago pumasoksa paaralan? Isulatsapisara ang mga payakna pangungusap bilangsagotsa tanong. Ipatukoysamga mag-aaral ang mga pandiwang ginamitsapangungusap. PAGGANYAK: Nakagawaka na ba ng mabuti sa kapwa? Sa anongparaan? Anong gantimpalao papuri ang ibinigayosa iyo? PAGLALAHAD: Ipabasaang mga pangungusap. PAGTATALAKAY:  Anoang napansinninyosamga salita?  Anoang tawag sa mga salitangnagsasaadng kilos?  Pansininangmgasalita,kailanginanapang kilos?  Anoang tawag sa pandiwangito?  Hikayatinangmga mag-aaral na magbigaypa ng mga halimbawangmga pandiwang pangnagdaan.Ipagamititosa pangungusap.Gabayanangmgabata sa wastongpaggamitng pandiwangpangnagdaan. PAGPAPAHALAGA: Bakitmahalagaang wastongpaggamitng mga pandiwangpangnagdaan? GAWAING PAGPAPAYAMAN: Gawain1 Gawinang PahalagahanNatinsa LM,pahina286. Gawain2 Sagutinang Sanayin Natin,A,saLM,pahina286. PAGLALAHAT: Anoang pandiwangpangnagdaan? PAGLALAPAT: PangkatangGawain Ipagawaang pangkatangGawain. Sumulatng limangpandiwangpangnagdaanat gamitinitonang wastosa pangungusap. PAGTATAYA: Gamitinnangtama ang mga sumusunodna pandiwangpangnagdaannanaaayonsa gagamiting pangngalano panghalip. pangungusap. 6. sumulat 7. umawit 8. kumain 9. pumunta 10. sumakay KASUNDUAN: Sumulatng limang(5) pandiwangpangnagdaanat gamitinito nangtama sa pangungusap.