1. GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: PARTIDA II ELEMENTARY Grade Level: V
Teacher: ANNA LIZA A. GRAGASIN Learning Area: EPP-HE
Teaching Dates and
Time: JUNE 24-28, 2019 (WEEK 4) Quarter: 1ST QUARTER
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman naipamamalas angpang-unawa sa kaalaman atkasanayan sa mga “gawaingpantahanan”at
tungkulin at pangangalaga sasarili
Weekly Test
B. Pamantayan sa Pagaganap naisasagawa angkasanayan sa pangangalagasa sarili at gawaingpantahanan na nakatutulongsa
pagsasaayos ngtahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
1.Nasusunod angbatayan ng
tamang pamamalantsa.
2.Naipapakita angwastong
paraan ngpamamalantsa at
wastong paggamitng plantsa
EPP5HE-0d-8/ Page 22 of 41
1.Naipapakita angmaayos na pag-
upo, pagtayo, at paglakad,
wastong pananamit,at magalang
na pananalita
2.Naisasaugali angpagkain ngmga
masustansyangpagkain,pag-iwas
sa sakit
at di mabuting mga gawain sa
kalusugan
EPP5HE-0d-9/ Page 22 of 41
Natutupad ang mga tungkulin sap
ag-aayos ngtahanan
EPP5 HE-0d-10
II. NILALAMAN Ang Pamamalantsa ngDamit PagpapanatilingMaayos na Tindig Tungkulin sa Pag-aayos ngTahanan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk MakabuluhangGawaing
Pantahanan atPangkabuhayan
V Texbook: Umunlad
sa Paggawa V
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo : Plaskards,larawan ngmga
kagamitan sa pamamalantsa,
Larawan ng batang maayos ang
tindig,kumakain ng
masustansyang
Pagkain,nag-eehersisyo
tsart, larawan ngmaayos atmalinis
na bahay larawan ngisangmakalat
At marumingtahanan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin
PanimulangPagtatasa
Panimulang
PanimulangPagtatasa
Ipasagotsa mga mag-aaral ang
sumusunod:
PANIMULANG PAGTATASA
Ipasagotsa mga mag-aaral ang
mga sumusunod:
2. Pagtatasa
PanimulangPagtatasa
Ipasagotsa mga mag-aaral ang
sumusunod na
tanong
1. Anong G anginaalis sa
pamamalantsa?_____________
____
2.Anong K ang ibangtawag sa
plantsahan?________________
3.SaangO dapatalisin angplug
ng plantsa?_______________
4.Anong B ang nagpapainitng
lumangplantsa?_____________
5.Anong T angtinitiyak sa
plantsa bago
magsimula?_________
Anong G ang inaalissa
pamamalantsa?_____________
____
.
Anong T angtinitiyak sa plantsa
bago magsimula?_________
Lagyan ng tsek ( / ) kung tama ang
isinasaad ngpangungusap,atekis
( x ) kung mali.
_____1. Ugaliing umupo at
tumayo nangmaayos.
_____2 Walanghalaga angtubig
sa kalusugan ngisangtao.
_____3.Ang pag-eehersisyo ay
nakatutulongsa kalusugan kung
isinasagawa nang
Regular.
_____4. Higit na mahabangoras
ng pahinga angkailangan ngmga
lumalakingmga
Bata.
_____5. Ang grow foods ay
nagbibigay nginitatlakas sa
katawan.
1. Bakitkailangan maging
maayos at maganda angating
tahanan?
2. Sino-sino angdapat
gumanap sa mga tahanan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin A.Pangganyak
1.Ganyakin angmga mag-aaral
sa pamamagitan ng pagpapakita
ng larawan ngisangbatang
nakasuotng lukot o gusot na
damit.
Itanong: Paano ang gagawin
upang magingmaganda sa
paningin ng iba at maginhawa
ang isusuotnatingdamit?
A.
.Pangganyak
Pangganyak
Magpakita ng dalawanglarawan:
isangbatangkaaya-aya angtindig
at tuwid na nakatayo at isangmag-
aaral na hukotang tayo. Bigyan ng
pagkakataon angmga bata na pag-
aralan ang mga larawan.Kung
handa na, papiliin angmga bata ng
larawanggusto nilangtalakayin.
APagganyak.
Pangganyak
Pagpapakita ngdalawanglarawan.
a.a Isangmaayos atmalinis na
bahay
b.Isangmakalatatmaruming
tahanan
.
Isangmaayos atmalinisna
bahay
Isang makalatatmaruming
tahanan
Isangmaayos atmalinisna
3. baha.
Isangmakalatatmaruming
tahanan
Itanong: Alin sa dalawanglarawan
ang nagustuhan ninyo?
Bakit?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
B.Paglalahad
.Ipakilalaangkahulugan ng
pamamaplantsa bilangisang
paraan ngpag-aalissa mga lukot
sa damitna dulotng paglalaba
upang maibalik ito sa dating
hugis atanyo na matatagpuan
sa Alamin Natin sa LM
B.Paglalahad
Ipabasa ang Alamin Natin sa LM
Paglalahad
Ipabasa angAlamin Natin sa LM
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Talakayin angwastong
pamamalantsa na nasaLinangin
Natin sa LM
.
Anu-ano ang mga tuntuning
dapatsundin sa pamamalantsa
upang higitna mapabuti ang
mga damit na pinalantsa?
Talakayin angtamangayos ng
sarilin tindig
.Magtalakayan sa tulongngmga
sumusunod:
1.Anu-ano ang naidudulotng
pagsasagawa ngkusang-loob sa
anumang tungkulin ng mag-aral sa
pag-aayos ngtahanan?
2.Matiwasay ba angpamumuhay
kung ang bawat tungkulin sa pag-
aayos ngtahanan ay natutupad ng
bawat miyembro ng pamilya?
Bakit?
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Pagpapalalimngkaalaman
1.Pumili ngtatlong mag-aaral na
magpapakita ngwastong
hakbangsa pamamalantsa at
ang ibangmag-aaral ay
masusingmagmamasid.
2.Pagkatapos gamitin ng mga
mag-aaral angmga wastong
hakbangsa pamamalantsa,
maghanap sila ngpartner upang
ipakita angnayaringGawain.
3.Alamin kung naunawaan ang
aralin.Sagutin angmga
sumusunod na tanong.
a.Anu-ano ang mga kagamitang
kailanganggamitin sa
pamamalantsa?
C.PagpapalalimngKaalaman
Ipagawa ang Linanagin Natin sa
LM
C.PagpapalalimngKaalaman
a.Ipabasa angLinangin Natin sa
LM
b.Magtalakayan sa tulongngmga
sumusunod:
1.Ano ang kahalagahan ng
pagtupad sa tungkulin ngbawat
kasapi ngmag-anak?
2.Anu-ano ang mga tungkulin ng
bawat kasapi ngmag-anak?
3.Anu-ano ang tungkulin ng
magulangsa kaniyangmag-anak?
4. b.Anu-ano angmga wastong
hakbangsa pamamalantsa?
Anu-ano ang mga tuntuning
dapatsundin sa pamamalantsa
upang higitna mapabuti ang
mga damit na pinalantsa
F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay Pagsasanib
Edukasyong Pagpapakatao
Anong pag-uugali ang
ipinakikita saginawang
pamamalantsa?
Pagsasanib
MAPEH
Isa-isahin angmga ehersisyong
ginagawa sa asignaturang
pagpapalakas ngkatawan.Alin sa
mga ito ang sa palagay ninyo ay
nakapagpapanatili ngmaayos na
tindig?
Pagsasanib
Edukasyong Pagkakatao
Ano ang nadarama mo pagkatapos
magampanan ang mga tungkulin sa
pag-aayos ngtahanan?
H. Paglalahat ng Arallin E.Paglalahat
Bakitmahalagangmatutong
mamalantsa ngdamit o
kasuotan?
E.Paglalahat
Ano angmaidudulotng wastong
pagtayo,pag-upo at paglakad?
Ano angkauganayan ng
masustansyangpagkain sa
pagpapanatili ngmaayos na
tindig?
Paglalahat
Ipabasa angTandaan Natin sa LM
I. Pagtataya ng Aralin Pangwakas na
Pagtataya
Pangwakas na Pagtataya
Sagutan angGawin Natin sa LM
Pangwakas na Pagtataya
Ipagawa angGawin Natin sa
LM
PANGWAKAS NA PAGTATAYA
IpasagotangGawin Natin sa LM
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
PagpapayamangGawain
Ipagawa angPagyamanin Natin
sa LM
Pagpapayaman ngGawain:
Ipagawa angPagyamanin Natin sa
LM
PAGPAPAYAMANG GAWAIN
Ipagawa angPagyamanin Natin sa
LM
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
5. D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:
ANNA LIZA A. GRAGASIN
T- III
Pansin: LUIS M. MANALANG SR.
School Head