1. Department of Education
Region III
Division of Zambales
Masinloc District
SAN SALVADOR HIGH SCHOOL
San Salvador, Masinloc
K T0 12
DAILY LESSON LOG
PETSA/ORAS:
July 12, Thursday June 13, 2018 Friday July 19, 2018 Thursday June 20, 2018 Friday
I. LAYUNIN: NaipaliLiwanagang:
a. dahilan kung bakitmay lipunang
pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity
c. Prinsipyo ng Pagkakaisa
Natataya ang pag-iralo kawalansa pamilya,
paaralan, baranggay,pamayanan,o
lipunan/bansa ng:
a. Prinsipyo ng Subsidiarity
b. Prinsipyo ng Pagkakaisa
Napatutunayan na May mga
pangangailanganang tao na hindi niya
makakamtan bilangindibidwalna
makakamit niya lamang sa pamahalaan o
organisadongpangkat tuladng mga
pangangailangang pangkabuhayan,
pangkultural, at pangkapayapaan
Nakapagtataya onakapaghuhusga kung umiiral
ang Prinsipyo ng Subsidiarity at Pagkakaisa ay
umiiral o nilalabag sa pamilya, paaralan,
pamayanan (baranggay), at lipunan/bansa
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalasng magaaral angpag-unawa kungbakit maylipunang pulitikalat angPrinsipyo ng Subsidiarityat Pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap. Nakapagtataya o nakapaghuhusga ang magaaral kung angPrinsipyo ng Subsidiarityat Pagkakaisa ayumiiralo nilalabag sa pamilya, paaralan, baranggay/pamayanan, at
lipunan/bansa gamit ang case study
C. Pamatayansa Pagkatuto. NaipaliLiwanag ang:
a. dahilan kung bakit may lipunang
pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity
c. Prinsipyo ng Pagkakaisa
EsP9PLIc-2.1
Natataya ang pag-iral o kawalan sa pamilya,
paaralan, baranggay, pamayanan, o
lipunan/bansang:
a. Prinsipyo ng Subsidiarity
b. Prinsipyo ng Pagkakaisa
EsP9PLIc-2.2
Napatutunayan na May mga
pangangailangan ang tao nahindi niya
makakamtan bilang indibidwal na
makakamit niyalamang sa pamahalaan o
organisadong pangkat tulad ng mga
pangangailangang pangkabuhayan,
pangkultural, at pangkapayapaan.
EsP9PLId-2.3
Nakapagtataya o nakapaghuhusga kung umiiral
ang Prinsipyong Subsidiarity atPagkakaisa ay
umiiralo nilalabag sa pamilya, paaralan,
pamayanan (baranggay), at lipunan/bansa
EsP9PLId-2.4
II. NILALAMAN: a.Bakit mayLipunang Pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity at
Pagkakaisa
a.Bakit mayLipunang Pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity atPagkakaisa
a.Bakit mayLipunang Pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity atPagkakaisa
a.Bakit mayLipunang Pulitikal
b. Prinsipyo ng Subsidiarity atPagkakaisa
III. KAGAMITANG
PANTURO:
Smart TV/Laptop,Modyul Smart TV/Laptop,Modyul Smart TV/Laptop,Modyul Smart TV/Laptop,Modyul
A. SANGGUNIAN:
1. Mga pahina sa gabay ng guro. pp.8-15 pp.8-15 pp.8-15 pp.8-15
2. Mga Pahina sa kagamitang
Pang-Mag-aaral.
pp.21-35 pp.21-35 pp.21-35 pp.21-35
3. Mga Pahina sa Teksbuk EASE EP III. Modyul 2. EASE EP III. Modyul 2. EASE EP III. Modyul 2. EASE EP III. Modyul 2.
4. Karagdagang kagamitan.
School San Salvador High School Grade Level GRADE 9
Teacher WELITA D. EVANGELISTA Learning Area ESP
Dates and Time July 12, 2018 Quarter First
2. IV. PAMAMARAAN:
A. Balik-Aralsa nakaraang aralin. -Paunang pagtataya Itanong: Mahalaga ba ang Prinsipyo ng
subsidiarity at prinsipyong solidarity?
-Itanong: Paano matiwasay na iiralang
lipunan?
Balik aralsa nakaraang Gawain
B. Paghahabisa layunin ng
aralin.
Ipagawa ang Gawain1 pp.24 -Powerpoint presentation: Lipunang Pulitikal
Prinsipyo ng subsidiarity atsolidarity
-Ipagawa nag Gawain 6 pp.33 -Ipagawa ang Gawain 7 pp34
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
-Pagprosesong Gawain Malayang talakayan -Paprosesong Gawain -Pagprosesong Gawain
D. Pagtalalakay ng bagong
konseptoatpaglalahad ng
bagong konsepto #1.
-Pangkatang Gawain:Ipagawa ang
Gawain 2pp.24-25
Paghinuha ng batayang konsepto -Pangkatang Gawain -pagpapayaman
E. Pagtalalakay ng bagong
konseptoatpaglalahad ng
bagong konsepto #2.
-Presentasyon ng pangkat -Pangkatang Gawain -presenatsyon ng pangkat -Ipagawa ang gawauin 8pp.34
F. Paglinang sa kabihasnan. -malayang talakayan -Pagpapayaman -pagpapayaman -pagpapayaman
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw araw na buhay.
-Pagbabahaginan ng mga nagging
karanasansa buhay
-Pagbabahaginan ng mga nagging karanasan
sa buhay
-Pagbabahaginan ng mga nagging karanasan
sa buhay
-Pagbabahaginan ng mga nagging karanasan sa
buhay
H. Paglalahat ng aralin -Pagpapalagom -Pagpapalagom -Pagpapalagom -Pagpapalagom
I. Pagtataya ng aralin. Sagutin ang mahahalagang tanong
pp.25
-Sagutin: Tayahin ang pag-Unawa pp.32 -Sagutin ang mga tanong pp.33 -Sumulat ng repleksyong sa iyong dyornal
patungkolsa aralin:
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang aralin.
Ipagawa ang Gawain3 pp.26 PanoorinGMANews TV special na “Bayanko”
V. MGATALA
VI. PAGNINILAY:
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain.
C. Bilang ng mag-aaralna
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaralna
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasanna solusyunan sa
tulong ng punugguro?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?