Filipino 7 Quarter Four Power point on Ibong Adarna
2.4 sarswela.docxFIL8Q2.docx
1. Grades 1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang araw-araw na
Tala sa Pagtuturo)
Paaralan Antas Baitang 8
Guro Asignatura Filipino
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-
aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
F8PN-IIe-f-25
Naisasalaysay ang
magkakaugnay na
pangyayari sa napakinggan
F8PT-IIe-f-25
Naibibigay ang
kasingkahulugan at
kasalungat na kahulugan ng
mahihirap na salitang ginamit
sa akda
F8PD-IIe-f-25
Napahahalagahan ang
kulturang Pilipino na
masasalamin sa pinanood na
sarswela
F8PU-IIe-f-25
Nasusuri nang pasulat ang papel na
ginagampanan ng sarswela sa
pagpapataas ng kamalayan ng mga
Pilipino sa kultura ng iba’t ibang rehiyon
sa bansa
II. NILALAMAN A. Panitikan:Sarswela, “Walang Sugat” ni Severino Reyes
B. Wika:Kaantasan ng Pang-uri
III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, Tsart
A. Sanggunian Kanlungan
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa kagamitang
Pang Mag-aaral
p.139-143 p.141-162
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
2. B. Iba Pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Panonood ng halimbawa ng
dula noon at ngayon
Paglinang ng talasalitaan Pagpapakita ng larawan na
may kaugnayan sa paksa
Paglalarawan ng mga kalalakihan
noon at ngayon.
Sino ang pipiliin mong makasama sa
buhay? Bakit?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng ilang
mahahalagang bagay tungkol
kay Severino Reyes
Pagsusuri sa mga tauhang
gumanap sa napanood na
dula noon
Nakapaglalarawan ng isang lalaking
karapat-dapat na mapangasawa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paghahambing ng dula noon
at ngayon batay sa
tauhan,kilos o
ugali,pananalita at tagpuan
Ano ang mga katangiang
gusto mo sa isang lalaki o
babae?Bakit?
Paghahanda sa panonood
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Pagtalakay sa kaligirang
pangkasaysayan ng
sarswela
Pagbasa ng halimbawa ng
Sarswela
Walang Sugat ni Severino
Reyes
Panonood ng isang
halimbawa ng sarswela
ngayon
Suriin ang mga pangunahing tauhan
sa sarswelang napanood batay sa
kilos o ugali at pananalita.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Elemento ng sarswela Pagsagot sa katanungan
pahina 162-163
F. Paglinang ng Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Gawain 2 Paglalahad ng
paraan ng pag-aasawa noon
at ngayon
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
3. V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-
ilangan ng iba pang gawain sa remediatio
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Inihanda nina:
PRISCILLA C. DIVINA RHEA G. BITENG
Teacher I Teacher II
Caoayan National High School Dili National High School